ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ เครื่องรางที่ช่วยในด้านการค้าค่ะ  (อ่าน 4058 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBgalz

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตัวเราเองก็มีศึกษามาบ้างน่ะค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าควรจะเลือกแบบไหน

เพื่อนเรา ก็ไปรู้จักอาจารย์คนนึง พอเราไปถามเค้าก็บอกว่า อืมม สาลิกาลิ้นทอง.. (อันนี้ก็เคยได้ยินอยู่แล้ว)

แต่เค้าแนะนำ เป็นอารมณ์กุมารทองที่อยู่ในน้ำมัน แล้วเค้าจะลงสาลิกาลิ้นทองให้อีก

อย่างนี้จะเวิร์คมั้ยค่ะ? ตัวเพื่อนเรา เค้าเอามาเลี้ยงแล้ว แต่แบบ ตัวเราเอง ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ถ้าอย่างนี้ ควรจะถามอะไรอาจารย์เค้าก่อนบ้างค่ะ? ก่่อนที่จะตัดสินใจเลี้ยง เค้าบอกว่า อารมณ์ 3 in 1 การค้า เมตตามหาเสน่ห์ การเรียน

รู้มาว่าการเลี้ยงน้องนี่ต้องมีข้อห้ามโน้นนี่นั่น เลยตัดสินใจยากหน่อย ถึงแม้เค้าจะบอกว่า อันนี้แรง..

แต่จริงๆตัวเราอยากได้เกี่ยวกับการค้า การพูดมากกว่า เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2553, 12:48:30 โดย BBgalz »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตัวเราเองก็มีศึกษามาบ้างน่ะค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าควรจะเลือกแบบไหน

เพื่อนเรา ก็ไปรู้จักอาจารย์คนนึง พอเราไปถามเค้าก็บอกว่า อืมม สาลิกาลิ้นทอง.. (อันนี้ก็เคยได้ยินอยู่แล้ว)

แต่เค้าแนะนำ เป็นอารมณ์กุมารทองที่อยู่ในน้ำมัน แล้วเค้าจะลงสาลิกาลิ้นทองให้อีก

อย่างนี้จะเวิร์คมั้ยค่ะ? ตัวเพื่อนเรา เค้าเอามาเลี้ยงแล้ว แต่แบบ ตัวเราเอง ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ถ้าอย่างนี้ ควรจะถามอะไรอาจารย์เค้าก่อนบ้างค่ะ? ก่่อนที่จะตัดสินใจเลี้ยง เค้าบอกว่า อารมณ์ 3 in 1 การค้า เมตตามหาเสน่ห์ การเรียน

รู้มาว่าการเลี้ยงน้องนี่ต้องมีข้อห้ามโน้นนี่นั่น เลยตัดสินใจยากหน่อย ถึงแม้เค้าจะบอกว่า อันนี้แรง..

แต่จริงๆตัวเราอยากได้เกี่ยวกับการค้า การพูดมากกว่า เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ

คุณศึกษามาบ้าง ผมก็ไม่ทราบว่าศึกษาจากที่ใดบ้าง ส่วนเพื่อนของคุณที่รู้จักกับอาจารย์ท่านหนึ่ง ผมก็ไม่ทราบว่าท่านใด? ที่ไหน? แล้วอาจารย์ท่านนั้นจะลงสาริกาให้ ผมก็ไม่ทราบครับ บอกตรงๆเลยครับ  คุณถามคำถามมาผมตอบให้ไม่ได้สักข้อ  เพราะรายละเอียดไม่มี  ถ้าจะถามถึงเกี่ยวกับทางวัดบางพระ ผมและสมาชิกท่านอื่นพอจะบอกได้ครับ ส่วนของที่อื่นผมไม่ทราบ  แต่ถ้าคุณจะถามเกี่ยวกับอาจารย์ที่อื่น คุณต้องถามและหาข้อมูลจากศิษย์ของอาจารย์ท่านนั้นๆครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ค้าขาย ผมว่า ไม่มีอะไรดี เท่าปาก ที่เราพูดออกไป หรอกครับ  เชื่อผมเถอะ

ผมทำงาน ด้านบริการ มาตั้งแต่ อายุ 13 ปี จนตอนนี้ ผมก็ย่างเข้า 45 ไม่กี่เดือนนี้แล้วละครับ

ทำมาสารพัด เด็กเขี่ยบุหรี เด็กเฝ้าห้องน้ำ บ๋อย เด็กเสริฟผ้าเย็น กัปตัน  รับรถ  ขับรถรับจ้าง พนักงานต้อนรับ เชียร์แขก ผู้จัดการร้าน

ผู้บริหาร  ผมเป็นมา สารพัดหน้าที่ ขายของชำ ขายเครื่องใช้ไฟฟ้า ขายอาหาร ผมก็ทำมาหลายอย่างแล้ว

ผมเห็นบางคน สารพัดเครื่องลาง บางคนพกเป็นถุงๆ  บางคนก็ประสบความสำเร็จ บางคนก็ล่มจม

มาถึงสัจธรรม  ถ้าเรามีความจริงใจกับลูกค้า เราพูดดี ทำดี ซักวันครับ ลูกค้าจะมาหาเรา แบบ ไม่รู้ตัว  ดีกว่าพกเครื่องลาง เป็นถุงๆซ๊ะอีก

เชื่อผมเถอะ

แต่ แต่ แต่

คิดดูดีดี น๊ะครับ  ยิ่งถ้าใด้เครื่องลาง ดีดี แล้วเรามีจิตใจยึดเหนี่ยว ในความดี พูดดี ทำดี คิดดี สิ่งที่ดีดี มันก็จะตามเข้ามาหาเราเองครับ

ของแบบนี้  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  แต่อย่าถึงขนาด งมงาย ครับ  เดี๋ยวจะตกเป็นเหยื่อ มิจฉาชีพ เปล่าๆ

ฝากใว้ครับ  ดูตัวเราก่อน  ก่อนที่ จะไปพึ่งเครื่องลาง   ถ้าคิดว่า เราทำดีทุกอย่างแล้ว ดีที่สุดแล้ว ยังไม่สมหวัง นั่นละครับ ค่อยพึ่งเครื่องลาง

เพื่อมายึดเหนี่ยวจิตใจของเรา :054:

เอาง่ายๆ ตอนนี้ ถ้าเปิดร้านขายของ  ปลัดขิก นั่นละครับ ที่ต้องมีติดใว้ ประจำร้าน ประจำ ตระกร้าเงินทอน สุดยอดของการค้าขายแล้วครับ

ขนาดที่ร้านที่ผมทำงานอยู่ บอกก็ใด้ครับ  ผมทำงานอยู่ สถานบันเทิง ครบวงจร  ที่บรรดา ผู้ชายที่ยังไม่รู้จักพอ ไปเที่ยวกันนั่นละครับ

ต้นใหญ่ๆ  มีไม่ต่ำกว่า 6-7 ต้น ครับ แถมดอกเล็กๆ นี่ เต็มพรึบ   ปลัดขิก ของ หลวงพ่อเปิ่น นี่ละครับ สมัยท่านยังไม่มรณภาพ

ขนกันมา เกือบ 20 ต้น นั่นละครับ  6 ที่ ในเครือ มีทุกที่ครับ  นางกวัก วัดบางพระ (ไม่รู้ตอนนี้มีอยู่รึเปล่า) ที่ร้านผม ตั้งใว้ หลายจุดเลยครับ

ทันหลวงพ่อเปิ่น ทั้งหมดครับ ใด้มา ตั้งแต่ ท่านยังไม่ มรณภาพ นั่นละครับ :050:

ของดี  จึงอยากบอกต่อ  :050:

ด้วยความเคารพครับ  :054:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออณุญาติท่าน BBgalz ครับ

ตัวผมพอจะรู้เรื่อง เครื่องรางฯ วัตถุมงคลอยู่บ้าง ก็จะขอแนะนำ เท่าที่รู้นะครับ
ส่วนตัวแล้วใช้ วัตถุมงคล ของสายวัดต่างๆ เช่น

ปลัดขิก - นางกวัก - ผ้ายันต์เพชรพระยาธร (หลวงพ่อตัดวัดชายนา) 3สิ่งนี้แน่นอนครับว่าเป็นสาย เมตตาค้าขาย
สมเด็จคะแนนเหม็น - ผ้ายันต์เมตตารุ่น1 - ขุนแผน (หลวงพ่ออุ้นวัดตาลกง) 3สิ่งนี้แน่นอนครับว่าเป็นสาย เมตตาค้าขาย

ท่าน BBgalz บอกว่าไม่แน่ใจในการเลี้ยงกุมาร ก็อย่าพึ่งเลี้ยงสิครับ ลองหาวัตถุมงคลด้านเมตตาค้าขายมาบูชาก่อน
ที่วัดบางพระก็มีให้เลือกบูชาเยอะ ศึกษาให้ดีก่อนนะครับ การที่จะบูชาหรือเลี้ยงกุมาร ข้อสำคัญคือ ห้ามลืม
อะไรที่เราบูชาก็แล้วแต่ จะมีมาก มีน้อยไม่สำคัญ อยู่ที่เราศรัทธา เชื่อมั่น  เมื่อก่อนเคยคิดจะเลี้ยงกุมารเหมือนกัน แต่ไม่กล้ากลัวลืมนู่นนี่
เดี๋ยวของจะเข้าตัว อีกอย่าง ผมชอบพึ่งพุทธคุณ ของพระเกจิอาจารย์มากกว่า ยังไงก็ฝากข้อคิดเห็นไว้แค่นี้ครับ สาธุ

ปล.ขอบคุณท่าน คนรักษ์พระ ท่าน ชาญ ด้วยครับ ที่ให้ข้อแนะนำดีๆ ผมก็เห็นด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ BBgalz

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ  :017:

ขอรบกวนอีกหนึ่งคำถาม ของทางวัดบางพระ จะดูได้จากไหนค่ะว่า มีอะไรบ้าง?

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ขอรบกวนอีกหนึ่งคำถาม ของทางวัดบางพระ จะดูได้จากไหนค่ะว่า มีอะไรบ้าง?

ก็ไปที่ วัดบางพระ  นั่นละครับ ที่กุฏิใหญ่ (หลวงพ่อเปิ่น)  มีเพียบครับ  ของแท้ๆ ไปกราบร่างท่าน ขอพรจากท่าน บอกสิ่งที่เราต้องการไปครับ ว่า

จะนำของไปบูชา เพื่อค้าขาย  ขออะไร ก็ขอเอาครับ บุญบารมีดี  สิ่งดีดี ก็จะตามเรามาเองครับ

จำใว้อย่างครับ  ศรัทธา และ เชื่อมั่น ท่านจะพบแต่สิ่งดีดี เชื่อผมเถอะ :054:

หลวงพ่อเปิ่น ท่านใจดีมากๆ  ทุกครั้งที่ผมคิดถึงท่าน หูผมมักจะแว่วๆ กับคำที่ผมเคยสนธนา กับท่านเมื่อท่านยังไม่มรณภาพ นั่นละครับ

ขนหัวลุก วูบวาบ ทุกทีไปครับ   สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ค้าขาย ผมว่า ไม่มีอะไรดี เท่าปาก ที่เราพูดออกไป หรอกครับ  เชื่อผมเถอะ

ผมทำงาน ด้านบริการ มาตั้งแต่ อายุ 13 ปี จนตอนนี้ ผมก็ย่างเข้า 45 ไม่กี่เดือนนี้แล้วละครับ

ทำมาสารพัด เด็กเขี่ยบุหรี เด็กเฝ้าห้องน้ำ บ๋อย เด็กเสริฟผ้าเย็น กัปตัน  รับรถ  ขับรถรับจ้าง พนักงานต้อนรับ เชียร์แขก ผู้จัดการร้าน

ผู้บริหาร  ผมเป็นมา สารพัดหน้าที่ ขายของชำ ขายเครื่องใช้ไฟฟ้า ขายอาหาร ผมก็ทำมาหลายอย่างแล้ว

ผมเห็นบางคน สารพัดเครื่องลาง บางคนพกเป็นถุงๆ  บางคนก็ประสบความสำเร็จ บางคนก็ล่มจม

มาถึงสัจธรรม  ถ้าเรามีความจริงใจกับลูกค้า เราพูดดี ทำดี ซักวันครับ ลูกค้าจะมาหาเรา แบบ ไม่รู้ตัว  ดีกว่าพกเครื่องลาง เป็นถุงๆซ๊ะอีก

เชื่อผมเถอะ

แต่ แต่ แต่

คิดดูดีดี น๊ะครับ  ยิ่งถ้าใด้เครื่องลาง ดีดี แล้วเรามีจิตใจยึดเหนี่ยว ในความดี พูดดี ทำดี คิดดี สิ่งที่ดีดี มันก็จะตามเข้ามาหาเราเองครับ

ของแบบนี้  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  แต่อย่าถึงขนาด งมงาย ครับ  เดี๋ยวจะตกเป็นเหยื่อ มิจฉาชีพ เปล่าๆ

ฝากใว้ครับ  ดูตัวเราก่อน  ก่อนที่ จะไปพึ่งเครื่องลาง   ถ้าคิดว่า เราทำดีทุกอย่างแล้ว ดีที่สุดแล้ว ยังไม่สมหวัง นั่นละครับ ค่อยพึ่งเครื่องลาง

เพื่อมายึดเหนี่ยวจิตใจของเรา :054:

เอาง่ายๆ ตอนนี้ ถ้าเปิดร้านขายของ  ปลัดขิก นั่นละครับ ที่ต้องมีติดใว้ ประจำร้าน ประจำ ตระกร้าเงินทอน สุดยอดของการค้าขายแล้วครับ

ขนาดที่ร้านที่ผมทำงานอยู่ บอกก็ใด้ครับ  ผมทำงานอยู่ สถานบันเทิง ครบวงจร  ที่บรรดา ผู้ชายที่ยังไม่รู้จักพอ ไปเที่ยวกันนั่นละครับ

ต้นใหญ่ๆ  มีไม่ต่ำกว่า 6-7 ต้น ครับ แถมดอกเล็กๆ นี่ เต็มพรึบ   ปลัดขิก ของ หลวงพ่อเปิ่น นี่ละครับ สมัยท่านยังไม่มรณภาพ

ขนกันมา เกือบ 20 ต้น นั่นละครับ  6 ที่ ในเครือ มีทุกที่ครับ  นางกวัก วัดบางพระ (ไม่รู้ตอนนี้มีอยู่รึเปล่า) ที่ร้านผม ตั้งใว้ หลายจุดเลยครับ

ทันหลวงพ่อเปิ่น ทั้งหมดครับ ใด้มา ตั้งแต่ ท่านยังไม่ มรณภาพ นั่นละครับ :050:

ของดี  จึงอยากบอกต่อ  :050:

ด้วยความเคารพครับ  :054:

ก็ไปที่ วัดบางพระ  นั่นละครับ ที่กุฏิใหญ่ (หลวงพ่อเปิ่น)  มีเพียบครับ  ของแท้ๆ ไปกราบร่างท่าน ขอพรจากท่าน บอกสิ่งที่เราต้องการไปครับ ว่า

จะนำของไปบูชา เพื่อค้าขาย  ขออะไร ก็ขอเอาครับ บุญบารมีดี  สิ่งดีดี ก็จะตามเรามาเองครับ

จำใว้อย่างครับ  ศรัทธา และ เชื่อมั่น ท่านจะพบแต่สิ่งดีดี เชื่อผมเถอะ :054:

หลวงพ่อเปิ่น ท่านใจดีมากๆ  ทุกครั้งที่ผมคิดถึงท่าน หูผมมักจะแว่วๆ กับคำที่ผมเคยสนธนา กับท่านเมื่อท่านยังไม่มรณภาพ นั่นละครับ

ขนหัวลุก วูบวาบ ทุกทีไปครับ   สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:
                               ขอบคุณครับ :015:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ MAX_23

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรมีฤทธิ์ ศิษย์มีครู
ตุ๊กแกมหาลาภ หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี   "ตุ๊กแกมหาลาภ" โดยลงหัวใจตุ๊กแก เปิดตา เปิดปาก ให้เกาะติด สิ่งมงคล เกาะเงิน เกาะทอง เกาะโชคลาภ เกาะลูกค้า เกาะตำแหน่ง ยศลาภ เปิดหาง ให้กวักเรียกลาภ แถมยังฝังตะกรุดมหาเสน่ห์ และมหาลาภครับ... :001:

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมว่า ชูชก วัดบางพระ ครับเมตตา ค้าขาย ดึครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ถึงจะมีของดีเป็นร้อยเป็นพัน ก็อยู่ที่ตัวเองเป็นหลักครับ
พูดดี ทำดี คิดดี ซื่อสัตย์สุจริต ไม่ล่มจมครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง