ผู้เขียน หัวข้อ: นำเงินที่เหลือจากการจัดทำ (+ค่าจัดส่ง) เสื้อบอร์ดรุ่นที่ ๒ ไปทำบุญ  (อ่าน 2985 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
เนื่องจากการจัดทำเสื้อบอร์ดรุ่นที่ ๒ ได้มีค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ รวมถึงการจัดส่งเสื้อทางไปรษณีย์ เมื่อหักค่าใช้จ่ายแล้วยังมีเงินเหลืออยู่ ๕,๔๘๕ บาท ดังนั้นจึงได้นำเงินในส่วนที่เหลือนี้ไปจัดซื้อ หนังสือเรียนธรรมศึกษา มาตั้งแต่เดือนกรกฏาคม ที่ผ่านมา

ได้จัดซื้อหนังสือเป็นจำนวนเงิน ๕,๔๐๐ บาท

และหนังสือชุดนี้ได้เป็นอุปกรณ์การเรียนธรรมศึกษา ของนักเรียนวัดบางพระ เมื่อเทอมต้นที่ผ่านมา

ส่วนเงินที่เหลือนั้นได้ใส่ตู้ค่าน้ำค่าไฟ ของวัดเป็นที่เรียบร้อยแล้วเช่นกัน

ดังนั้น จึงขออนุโมทนาบุญแก่ทุกท่านที่ได้ทำบุญแก่นักเรียนทุกๆ ท่าน ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญคิดปรารถนาสิ่งหนึ่งสิ่งใดที่ชอบประกอบด้วยธรรม ขอให้สิ่งนั้นจงสำเร็จสมความปรารถนาทุกคนทุกท่าน เทอญ
ขอเจริญพร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2553, 09:19:22 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการ ลพ.เก่ง ครับ ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการครับหลวงพี่ ขอบพระคุณที่นำเงินไปทำบุญทำประโยช์นทำใพวกเราได้บุญกุศลไปด้วยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
นมัสการ ลพ.เก่ง ครับ ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ดีมากๆเลยครับหลวงพี่..เงินที่เหลือเอาไปต่อบุญ..ได้บุญทวีขึ้นไปอีก..
...ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยขอรับ :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นมัสการหลวงพี่เก่งครับ ขอบพระคุณที่แจ้งให้ทราบครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

:054: :054: :054: กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ

ครั้งนี้ก็ขอร่วมอนุโมทนาสาธุกับกุศลผลบุญกับเพื่อนๆชาวเว็ปบอรด์ทุกท่านด้วยนะครับ

:016:ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวให้รับทราบครับ :015:

:001: ปัจจุบันกระผมก็รอสั่งจองเสื้อบอรด์ รุ่น 3 อยู่นะครับ
หวังว่าคงจะได้ร่วมทำบุญกับเพื่อนๆสมาชิกบอรด์อีกนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ :054: :054: :054: อนุโมทนาบุญครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
...ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ....

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการ ลพ.เก่ง ครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ.
สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2553, 06:48:55 โดย salawit_sangsanit »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญร่วมกับเพื่อนๆศิษย์วัดบางพระทุกท่านด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ

ขอขอบพระคุณครับ ที่แจ้งบุญให้ทราบ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นที่หนึ่งกับรุ่นที่สองผมพลาดไป รุ่นที่สามนี้ผมร้อยเปอร์เซ็นครับ พรุ่งนี้ผมตื่นไปใส่บาตรแล้วโอนเลยครับ ขอกราบนมัสการหลวงพี่ทุกองค์ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
นมัสการครับหลวงพี่ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับกุศลครั้งนี้ด้วยนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ ABANG

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัธทา ทำแต่ความดี ครูอาจารย์จะคุ้มครอง
    • อีเมล
สาธุ เราก็ส่วนหนึ่งด้วย โดยไมได้คาดหวังมาก่อน :053: :054: