ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์ที่ 4 ธ.ค. นี้จะไปวัด ใครจะไปบ้างค่ะ  (อ่าน 2955 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
เสาร์นี้จะไปวัดตั้งแต่เช้านัดกับเพื่อนไว้ ใครจะไปบ้างค่ะ
ไปเจอกันที่วัดน่ะ คิดว่าจะไปอยู่ทั้งวันใครจะกลับพร้อมกันก็ได้น่ะค่ะ ทางเดียวกันกลับพร้อมกัน
หออยู่แถวอนุเสาวรีย์ชัย แต่เพื่อนที่เอารถไปอยู่แถวคลองหกค่ะ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออนุญาตครับ

หากไปวัดวันเสาร์แล้วอยู่ทั้งวัน ไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ไปทำบุญ ไม่ว่าจะปล่อยสัตว์ หรือ ให้อาหารปลา หรือทำบุญด้วยวิธีใดก็แล้วแต่
โยมเพชรก็ขออนุโมทนาบุญ และ ชื่นชมในความมีน้ำใจกับศิษย์ท่านอื่น ในฐานะศิษย์วัดบางพระ ด้วยกับท่าน ploynapat นะครับ
ผลบุญในการครั้งนี้ ขอให้ท่าน ploynapat ประสบแต่ความสุข ความเจริญด้วยเถิด สาธุ :001: :001:

• จตุตถะ
ขออนุโมทนาบุญน่ะค่ะ โยมเพชร
ทุกครั้งที่ไปจะไปไหว้หลวงปู่ก่อนอันดับแรกทุกครั้งน่ะค่ะ
ศิษย์บางพระทุกคนอัธยาศัยดีมากๆค่ะตอนแรกไม่รู้จักใครเลยค่ะ
แต่พอได้นั่งรอ ก็ได้พูดคุยกับหลายๆท่านแรกเปลี่ยนประสบการณ์กัน บางครั้งก็ได้เพื่อนกลับบ้านด้วยค่ะ
แล้วก่อนกลับก็ไม่ลืมที่จะไปไหว้หลวงปู่ทุกครั้งค่ะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ลูกศิษย์หลวงปู่น่ารักทุกคนครับ  :079:  :079:  :079:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปพอดีเลย

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
ไปครับผม......มีโอกาสก็ไปทักทายกันได้ที่กุฏิหลวงพี่แป๊วนะครับว่าจะไปให้ท่านลงเพิ่มให้ซะหน่อยจะได้เต็มไวๆเหมือนท่านโยมเพชรและก็ศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ
***อยู่ปิ่นเกล้ากลับด้วยได้รึป่าวครับ....อิอิ(ล้อเล่นนะครับ)***

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ไม่ได้ไปมา 3 เดือนกว่าแล้ว ตั้งใจว่าล้อหมุนที่เตาปูน พรุ่งนี้ 6 โมงเช้าครับ น่าจะขลุกตัวอยู่กุฏิหลวงพ่อญาทั้งวันครับ กะว่าซัก 2 พานกำลังดี เจอกันได้นะครับ Tiger Number NINE ใส่นาฬิกา G-Shock ข้างขวา เสื้อโปโล "แสนสิริ" สีเทาครับ (ตัวโปรด ไม่ทิ้งคราบโลหิต)
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ไปวัดบางพระ ได้สิ่งดีๆ ได้พักผ่อนสมอง และได้ สัมผัสวิถีชีวิตริมแม่น้ำนครชัยศรี ขอบารมีหลวงปู่ท่านคุ้มครอง

อนุโมทนาสาธุครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ wolfwood

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - Wolfwood@windowslive.com
    • อีเมล
 :095:แย้วเจอกันนะครับ ผ๋มก็ไป ครับผ๋ม คงไปแต่เช้าละครับ

• จตุตถะ
จะไปแต่เช้าเหมือนกันค่ะ เพื่อนเอารถมารับจากคลองหก (รถกระบะน่ะค่ะ)
มารับที่ซอยศาสนา 4 แล้วจะไปทางปิ่นเกล้าน่ะค่ะ ทำ Plan ไว้แล้วแต่พอไปถึง 4แยกท่านา
คิดทางไปต่อไม่ถูกเพราะว่าเคยแต่นั่งรถเมล์ไป รถมันเข้าตลาดเลยคิดว่าจะไปถามเส้นทางต่อเอาแถวนั้น
ถ้าเจอกันก็ทักกันได้น่ะค่ะ คิดว่าจะอยู่ทั้งวันน่ะค่ะ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออนุญาต ครับ

จากแยกท่านา เจอไฟแดง แล้วให้เลี้ยวซ้าย (หากตรงหรือเลี้ยวขวาเข้าตลาด)
แล้วตรงตามทางอย่างเดียว จะไปเลี้ยวอีกทีเมื่อเจอแยกห้วยพลู ให้เลี้ยวซ้าย(ไม่มีไฟแดง)
ซ้ายจากแยกห้วยพลู 500 เมตรเจอไฟแดงรอสัญญาญให้เลี้ยวขวาในแยกนี้ไป1กม. ถึงวัดบางพระครับ
มีป้ายบอกตลอดทางและทุกแยก คงช่วยได้เยอะนะครับ ขอให้โชคดี
:001:

• จตุตถะ
คุณsss_simon -> แล้วเจอกันน่ะค่ะ (ถ้าพบหน้าทักเลยก้ได้ค่ะ)
คุณ sid_watbangpra -> พบกันที่กุฏิหลวงพี่แป๊วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะได้เข้าไปช่วงเวลาไหน
คุณ PEPOO -> กิน..... - -!
คุณ Tiger Number NINE -> แล้วพบกันน่ะค่ะ บ้านเราอยู่ใกล้ๆกันค่ะ แต่ไปพบกันที่วัด^^

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ขึ้นสะพานไปทางศาลายาผ่านมหาลัยเจอแยกให้เลียวช้ายแล้วตรงผ่านตลาดศาลายาไปเจอสามแยกไฟแดงให้เลียวขวาตรงสักพักใหญ่ผ่านโรงงานส่งดอกกล้วยไม้สักพักด้านช้ายมีป้ายบอกไปวัดบางพระใกล้สุดวิ่งประจำ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เข้ามายืนยันตามเส้นทางคุณ watsin ครับ  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ว่าจะไปอยู่ครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยังไงก็ฝากกราบหลวงปู่ด้วยนะครับ
ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• จตุตถะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำเส้นทางน่ะค่ะ
แต่เพราะว่าไม่ได้ออกต่างจังหวัดบ่อยเลยนึกภาพไม่ออก เลยค่ะ
ตอนนี้คิดว่าจะไปตามป้ายบอกเส้นทางก่อนแล้วโทรศัพท์ถามทางเอาอีกทีนึงค่ะ

ขอบคุณอีกทีน่ะค่ะ แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกๆๆท่านเลยน่ะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เดินทางปลอดภัยทุกคนนะครับ  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
กำลังจะไปสักเพิ่ม เพิ่งไปมาวันพฤหัส อยากไปสักให้เต็มไวๆ เพิ่งสักมาได้3ยันต์ สักกับหลวงพี่นันต์ครับผม

• จตุตถะ
วันเสาร์นี้คนเยอะมากๆๆ สุดๆค่ะ 

ออฟไลน์ wolfwood

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - Wolfwood@windowslive.com
    • อีเมล
ไปถึงช่วงกี่โมงอะครับ  :063: ไม่เห็นเจอเลยนะครับ แต่ผมกลับ ช่วง ก่อน เทียงนะครับ