ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามยันต์ครับ  (อ่าน 2233 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronin

• เต้นรำกับปีศาจ ........... ต้องเต้นให้จบเพลง .....
  • จตุตถะ
  • ความดีเหมือนกางเกงใน มีไว้ใส่ ไม่ได้มีไว้โชว์
รบกวนสอบถามยันต์ครับ
« เมื่อ: 05 ธ.ค. 2553, 05:08:50 »
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่ามีพุทธคุณด้านไหน

ขอบคุณมากมากครับ

รูัจักให้ รู้จักพอ รู้จักรอ และรู้จักเกรงใจ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 07:48:39 »
เรียกว่าราหูอมจันทร์ครับ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 05:54:58 »
ราหูอมจันทร์มีพุทธคุณด้าน ค้าขายรุ่งเรืองครับ  :002:

(ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ)
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 10:48:39 »
ฝีเข็มแบบนี้ ของพ่อทอง ตลาดพลูหรือเปล่าครับ
 :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 10:29:19 »
หลวงพ่อทองนี่ เค้าคือใครหรอคะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 10:36:31 »
หลวงพ่อทองนี่ เค้าคือใครหรอคะ

อาจารย์ทอง ตลาดพลู เป็นอาจารย์สักยันต์ฆาราวาส ในสายวิชาพ่อเที่ยง น่วมมานา ครับ

..ครูบาอาจารย์ จะเป็นพระสงฆ์ หรือฆาราวาส ใช้คำว่าท่าน จะดูเหมาะสมกว่านะครับ.. :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕