ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีข้อสงสัยขอถามเนื่องจากผมไม่มีความรู้ทางด้านการสักยันต์แบบลงน้ำมันครับ  (อ่าน 1568 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :086:ผมมีข้อสงสัยขอถามเนื่องจากผมไม่มีความรู้ทางด้านการสักยันต์แบบลงน้ำมันครับที่ผมถามไม่ได้เป็นการลบหรู่ครูบาอาจารย์แต่อย่างใดพระผมก็เป็นลูกศิษย์คนหนึ่งของวัดบางพระ คือผมอยากทราบว่าถ้าหลวงพี่ท่านสักน้ำมันทับกับยันต์ที่เคยสักมาก่อนหน้านี้แบบว่าเคยสักไปอาทิตย์นี้อีกอาทิตย์หนึ่งมาสักใหม่ แต่ว่าพอสักใหม่หลวงพี่ท่านสักทับยันที่เคยสักมาจะเป็นอะไรไหมครับ ขอความกรุณาให้ความรู้กับผุ้ที่อยากรู้หน่อยครับถือว่าเป็นวิทยาทานนะครับ ที่พูดมายาวๆทั้งหมดนี้คือการสักน้ำมันทั้งหมดนะครับไม่มีการสักหมึกใดๆทั้งสิ้น และสักแต่ที่วัดบางพระครับเพราะผมเป็นศิษย์บางพระที่เคารพหลวงปู่เปิ่นเป็นที่สุดครับ ขอบคุณครับ  :054: 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
:086:ผมมีข้อสงสัยขอถามเนื่องจากผมไม่มีความรู้ทางด้านการสักยันต์แบบลงน้ำมันครับที่ผมถามไม่ได้เป็นการลบหรู่ครูบาอาจารย์แต่อย่างใดพระผมก็เป็นลูกศิษย์คนหนึ่งของวัดบางพระ คือผมอยากทราบว่าถ้าหลวงพี่ท่านสักน้ำมันทับกับยันต์ที่เคยสักมาก่อนหน้านี้แบบว่าเคยสักไปอาทิตย์นี้อีกอาทิตย์หนึ่งมาสักใหม่ แต่ว่าพอสักใหม่หลวงพี่ท่านสักทับยันที่เคยสักมาจะเป็นอะไรไหมครับ ขอความกรุณาให้ความรู้กับผุ้ที่อยากรู้หน่อยครับถือว่าเป็นวิทยาทานนะครับ ที่พูดมายาวๆทั้งหมดนี้คือการสักน้ำมันทั้งหมดนะครับไม่มีการสักหมึกใดๆทั้งสิ้น และสักแต่ที่วัดบางพระครับเพราะผมเป็นศิษย์บางพระที่เคารพหลวงปู่เปิ่นเป็นที่สุดครับ ขอบคุณครับ  :054:  

ไม่เป็นอะไรครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2553, 01:07:42 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนช่วยบอกเหตุผลให้ด้วยได้ไหมครับว่าสักน้ำมันทับยันเดิมที่เคยสักมาก่อนหน้านี้แล้วจะไม่มีปัญหายังไงครับขอเหตุผลประกอบด้วยครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
มีคนจากลำปางไปวัดบางพระแล้วจะสักกับหลวงพี่ญาถามผมว่าสักน้ำมันมาจะสักทับที่เดิมได้หรือไม่ผมจึงได้ถามหลวงพี่ญาให้  ท่านว่าไม่เป็นไร แต่ผมไม่ได้ถามเหตุผล

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
เคยถามท่านอาจารย์ท่านหนึ่งที่ท่านสักท่านบอกว่าสักน้ำมันทับกันไม่เป็นไร ยังไงพุทธคุณก็เหมือนเดิม แต่สักสีไม่ทับกันเพราะมันจะเลอะดูไม่รู้เรื่อง แค่นั้นครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคุณครับสมกับกับเป็นศิษย์บางพระทุกท่านครับที่ช่วยเหลือและแบ่งปันครับรู้ให้แก่กันถ้ามีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็เชิญเลยครับจะได้เป็นความรู้ให้กับให้อื่นที่อยากรู้อีกมากมายครับ  เป็นกุศลอีกอย่างหนึ่งที่เราทำได้ครับ สาธุ:005:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่สักน้ำมันกับพระอาจารย์ญา
พระอาจารย์แป๊ว เวลาไปสักก็หันหลังให้หลวงพี่ท่านเลยครับหลวงพี่ท่านจะถามว่าได้อะไรไปบ้างแล้ว สักน้ำมันทับกันได้ครับเพราะว่ามองไม่เห็น

:079:  :079:  :079:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2553, 04:58:22 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สักน้ำมันทับกันได้ครับ แต่ถ้าเป็นสักหมึกเขาไม่ให้ทับยันเดิม ใช่มั๊ยครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ