ผู้เขียน หัวข้อ: << ยันต์ธง "เจริญรุ่งเรือง ก้าวหน้า" รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว ในวันพ่อปีนี้ >>  (อ่าน 7587 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
วันพุธที่   ๘    ธันวาคม  ๒๕๕๓  ขึ้น ๒   ค่ำ เดือน ๑  ปีขาล  ตั้งแต่เวลา oo.oo-o๖.๓o น.(มหัทโนฤกษ์)
วันพุธที่   ๘    ธันวาคม  ๒๕๕๓  ขึ้น ๒   ค่ำ เดือน ๑  ปีขาล  ตั้งแต่เวลา ๒o.๓๕-๒๔.oo น.(โจโรฤกษ์)

สวัสดีชาวเว็บวัดบางพระทุกท่าน วันหยุดหลายวันที่ผ่านมา หลายๆท่านคงมีโอกาสได้เดินทางไปวัดบางพระ เช่นเดียวกับโยมเพชร
แต่โยมเพชรได้ไปวัดบางพระวันที่ 4 ธค.53 ว่างวันเดียวจริงๆ ก็เลยอยู่รับใช้พระอาจารย์นานหน่อย(กลับถึงบ้านตี4 :004:)
ไปถึงช่วงบ่ายแก่ๆวันนี้คนไม่พลุกพล่านเพราะ รอมาวันหยุดทีเดียวเลย มาถึงผมก็ทำความสะอาดกุฏิสัก ให้อาหารสุนัข แล้วทำความสะอาดอีกที ถึงคิวได้สัก หลวงพี่บอกให้นอนตะแคง คิดในใจ โดนชายโครงอีกแล้วหรือนี่  :002: แต่ของดีนี่ครับ ต้องทนได้ วันนี้ได้รับเมตตา
เป็นยันต์ธง
พุทธคุณ >>(เจริญรุ่งเรือง..แคล้วคลาด..ยิงไม่ออก..ถึงยิงออกก็บ่โดนอ้าย)  ..อ้างจาก:Ronaldo 2007..(ขอบคุณครับ)
ยันต์ธงนี้เท่าที่ผมสังเกตุดูหลวงพี่แป๊วท่านลงให้ที่ชายโครงซ้ายและขวากับศิษย์ทุกคน บางท่าน บอกอีกว่า เป็นเครื่องหมายบอกถึง
การสักด้านหลังได้จบลงแล้ว ครั้งต่อไป เป็นการสักลงแขน หรือ ด้านหน้า เพื่อมาบรรจบกันที่ยันต์ธงนี้ กุฏิหลวงพี่แป๊ว เป็นไปตามตำราหน้าเสือ
ไปเรื่อยๆ ลงเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน ใครรอได้ก็รอ ใครรอไม่ได้อยากเต็มไวๆ ก็เวียนหลายๆกุฏิ  :002:

ยันต์ธงชายโครงด้านขวาของโยมเพชร ความเจ็บระดับ 7/10 เล็กก็จริงแต่เจ็บลึกครับ
เป็นการสักแบบไม่มีบล็อกนะครับ ออกแนวคลาสสิค จินตนาการ เชิญติชมครับ

เกร็ดความรู้เพิ่มเติม(สำหรับท่านที่ไม่รู้)
นานมาแล้วก่อนที่จะไปสักวัดบางพระ หรือ หลังจากสักมาแล้ว ผมได้พยายามศึกษาค้นคว้า เกี่ยวกับการสักสายวัดบางพระ
ตาม cd ประวัติหลวงพ่อเปิ่น cd ไหว้ครู รวมไปถึงหนังสือ ที่เกี่ยวกับหลวงพ่อเปิ่น หนังสือ รวมการสักและมีของวัดบางพระอยู่ด้วย
การสักสายวัดบางพระ ตั้งแต่โบราณมา ยึดถือกันว่า หากด้านหลังยังไม่เต็ม ก็จะยังไม่สักด้านหน้า นี่คือตำราวัดบางพระ
แต่ยุคสมัยเปลี่ยนไป ก็อาจทำให้อะไรหลายๆอย่างเปลี่ยนตาม บ้างอยากได้ยันต์เสือครู แล้วก็พอเลย ก็อาจจะมีการยกเว้นเป็นกรณีพิเศษ
และ ทุกกุฏิก็มีรูปแบบการสักแตกต่างกันไป เพราะหลวงพี่ทุกรูป ก็มียันต์ครู ของท่านเอง บางครั้งอาจจะลงให้ก่อนยันต์9ยอด
และ กุฏิหลวงพี่แป๊วทำไมถึงมีแต่ยันต์หัวใจต่างๆ ไม่ค่อยมีรูป เหมือนกุฏิอื่น เพราะท่านไม่อยากให้ร้อนรุ่ม ก็เลยสักยันต์สายเย็นให้
และในช่วงวันสำคัญ ทุกท่านจะได้ยันต์เดียวกันหมด ยกเว้นท่านที่ได้แล้ว ยกตัวอย่างเช่น วันพ่อ วันแม่ แจกยันต์พ่อแม่ ที่ไหล่ซ้าย ขวา  สาธุ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับท่านโยมเพชร
ช่วนี้ไม่ได้ไปที่วัดเลยหลวงพี่แป๊วสบายไหมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน โยมเพชรที่นำมาให้ชมครับ สวยงามมากครับ ไปวัดไม่ชวนผมเลยนะครับ และขอบคุณมากครับ สำหรับเกร็ดความรู้ ครับ  :054:

กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ

ยันต์ธงไขว้ ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ ยังไงก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยทุกสถานการณ์
ขอให้พระคุ้มครองครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ยินดีด้วยครับท่านโยมเพชร
ช่วนี้ไม่ได้ไปที่วัดเลยหลวงพี่แป๊วสบายไหมครับ
เดี๋ยววันนี้จะไปกราบขอควาเมตตาหลวงพี่แป๊ว กับการสักยันต์ยันต์ธง ชายโครงด้านซ้ายนะครับ แล้วจะกลับมาตอบให้ว่าท่านสบายดีไหม :001:

ขอบคุณท่าน โยมเพชรที่นำมาให้ชมครับ สวยงามมากครับ ไปวัดไม่ชวนผมเลยนะครับ และขอบคุณมากครับ สำหรับเกร็ดความรู้ ครับ
อยากชวนครับ แต่ไม่ทราบว่าจะว่างตรงกันหรือไม่ เรื่องเกร็ดความรู้ยินดีรับใช้ครับ :001:

ยินดีด้วยครับ ยังไงก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยทุกสถานการณ์ ขอให้พระคุ้มครองครับท่าน
ขอบคุณครับท่าน arada ก็ขอให้พรที่ท่านอำนวยมา กลับคืน ไปคุ้มครองท่าน arada เช่นกัน สาธุ :001:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยงามมากๆครับ พี่โยมเพชร คลาสสิคสุดๆ :016: :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยันต์นี้พุทธคุณสูงดีจังครับ
ยินดีด้วยครับ โยมเพชร
  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
วันพุธที่   ๘    ธันวาคม  ๒๕๕๓  ขึ้น ๒   ค่ำ เดือน ๑  ปีขาล  ตั้งแต่เวลา oo.oo-o๖.๓o น.(มหัทโนฤกษ์)
วันพุธที่   ๘    ธันวาคม  ๒๕๕๓  ขึ้น ๒   ค่ำ เดือน ๑  ปีขาล  ตั้งแต่เวลา ๒o.๓๕-๒๔.oo น.(โจโรฤกษ์)

สวัสดีชาวเว็บวัดบางพระทุกท่าน วันหยุดหลายวันที่ผ่านมา หลายๆท่านคงมีโอกาสได้เดินทางไปวัดบางพระ เช่นเดียวกับโยมเพชร
แต่โยมเพชรได้ไปวัดบางพระวันที่ 4 ธค.53 ว่างวันเดียวจริงๆ ก็เลยอยู่รับใช้พระอาจารย์นานหน่อย(กลับถึงบ้านตี4 :004:)
ไปถึงช่วงบ่ายแก่ๆวันนี้คนไม่พลุกพล่านเพราะ รอมาวันหยุดทีเดียวเลย มาถึงผมก็ทำความสะอาดกุฏิสัก ให้อาหารสุนัข แล้วทำความสะอาดอีกที ถึงคิวได้สัก หลวงพี่บอกให้นอนตะแคง คิดในใจ โดนชายโครงอีกแล้วหรือนี่  :002: แต่ของดีนี่ครับ ต้องทนได้ วันนี้ได้รับเมตตา
เป็นยันต์ธง
พุทธคุณ >>(เจริญรุ่งเรือง..แคล้วคลาด..ยิงไม่ออก..ถึงยิงออกก็บ่โดนอ้าย)  ..อ้างจาก:Ronaldo 2007..(ขอบคุณครับ)
ยันต์ธงนี้เท่าที่ผมสังเกตุดูหลวงพี่แป๊วท่านลงให้ที่ชายโครงซ้ายและขวากับศิษย์ทุกคน บางท่าน บอกอีกว่า เป็นเครื่องหมายบอกถึง
การสักด้านหลังได้จบลงแล้ว ครั้งต่อไป เป็นการสักลงแขน หรือ ด้านหน้า เพื่อมาบรรจบกันที่ยันต์ธงนี้ กุฏิหลวงพี่แป๊ว เป็นไปตามตำราหน้าเสือ
ไปเรื่อยๆ ลงเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน ใครรอได้ก็รอ ใครรอไม่ได้อยากเต็มไวๆ ก็เวียนหลายๆกุฏิ  :002:

ยันต์ธงชายโครงด้านขวาของโยมเพชร ความเจ็บระดับ 7/10 เล็กก็จริงแต่เจ็บลึกครับ
เป็นการสักแบบไม่มีบล็อกนะครับ ออกแนวคลาสสิค จินตนาการ เชิญติชมครับ

เกร็ดความรู้เพิ่มเติม(สำหรับท่านที่ไม่รู้)
นานมาแล้วก่อนที่จะไปสักวัดบางพระ หรือ หลังจากสักมาแล้ว ผมได้พยายามศึกษาค้นคว้า เกี่ยวกับการสักสายวัดบางพระ
ตาม cd ประวัติหลวงพ่อเปิ่น cd ไหว้ครู รวมไปถึงหนังสือ ที่เกี่ยวกับหลวงพ่อเปิ่น หนังสือ รวมการสักและมีของวัดบางพระอยู่ด้วย
การสักสายวัดบางพระ ตั้งแต่โบราณมา ยึดถือกันว่า หากด้านหลังยังไม่เต็ม ก็จะยังไม่สักด้านหน้า นี่คือตำราวัดบางพระ
แต่ยุคสมัยเปลี่ยนไป ก็อาจทำให้อะไรหลายๆอย่างเปลี่ยนตาม บ้างอยากได้ยันต์เสือครู แล้วก็พอเลย ก็อาจจะมีการยกเว้นเป็นกรณีพิเศษ
และ ทุกกุฏิก็มีรูปแบบการสักแตกต่างกันไป เพราะหลวงพี่ทุกรูป ก็มียันต์ครู ของท่านเอง บางครั้งอาจจะลงให้ก่อนยันต์9ยอด
และ กุฏิหลวงพี่แป๊วทำไมถึงมีแต่ยันต์หัวใจต่างๆ ไม่ค่อยมีรูป เหมือนกุฏิอื่น เพราะท่านไม่อยากให้ร้อนรุ่ม ก็เลยสักยันต์สายเย็นให้
และในช่วงวันสำคัญ ทุกท่านจะได้ยันต์เดียวกันหมด ยกเว้นท่านที่ได้แล้ว ยกตัวอย่างเช่น วันพ่อ วันแม่ แจกยันต์พ่อแม่ ที่ไหล่ซ้าย ขวา  สาธุ

แหม๋ ดูฤกษ์ด้วยนะ สงสัยคงจะขลังน่าดูเลย  :050:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
น่าอิจฉามากเลยครับ

เสียดายตอนนี้อยู่ไกลมาก (อยากได้ครับ)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053: :053: :053:ยอมรับท่านโยมเพชรจริงๆเลย..แม่นทั้งเรื่องยันต์ ( ข้อมูล )และแน่นทั้งตัวเลยครับ (ผมหมายถึงรอยสักของพระอาจารย์นะครับ )
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ชอบจริงๆเลยเชียว กับการเปิดกระทู้ของโยมเพชรเนี่ย เพราะเดี๋ยวนี้หาดูยากแล้วนะ เรื่องวันเวลาตกฟากอย่างนี้ หาดูไม่ค่อยได้แล้วในสังคมของมนุษย์เงินเดือนใน กทม.
   ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ท่านโยมเพชรท่านน่ารัก :114:..ตั้งกระทู้เชิดชูครูบาอาจารย์..บอกเล่าเก้าสิบยันต์วัดบางพระ..ให้โด่งดังเกรียงไกรไปทั่วโลก.. :109:
...คนอย่างนี้นี่แหละครับตรงน้ำไม่ไหล..ตกไฟไม่ไหม้..แต่อาจสลบคาอกสาวได้..อิอิ.. :005:
...เล่าสู่กันฟังแบบเพลินๆนะครับ..ยันต์ธงของหลวงพี่แป๊วเนี่ยศิษย์ผู้มีประสบการณ์ตรงจะพูดกันว่า..ยันต์นี้แทนหนุมานของหลวงพี่ได้เลย(แล้วยิ่งถ้าให้หนุมานถือธงด้วยให้เอาพุทธคุณคูณเข้าไป) :015:..พุทธคุณครบครันจริง..ท่านใดที่ยังไม่ได้รูปลายสักเสือบ้าง..หนุมานบ้าง..หงส์บ้าง..ท่านอย่าน้อยใจเป็นอันขาดนะครับ..ท่านกำลังเข้าใจผิด..เพราะว่าอะไรรู้ไหมครับ.ก็เพราะว่าในบางครั้งท่านให้ไปแล้วแต่เป็นอักขระหัวใจ..ซึ่งไม่จำเป็นต้องใส่รูปแต่ได้พุทธคุณเดียวกัน..ผมเคยเห็นมากับตามีชายท่านหนึ่ง..สักพ่อแก่จากที่อื่นมา..แต่มาขอหัวใจกับหลวงพี่..หลวงพี่ถาม..แล้วทำไมอาจารย์ท่านไม่ใส่ให้..ชายคนนั้นบอก..อาจารย์ท่านว่าให้มาเอาหัวใจกับหลวงพี่แป๊วให้ได้..มีอีกครั้งหนึ่งพระสงฆ์รูปนี้มาจากทางใต้สักเสือมา..มาขอหัวใจเสือกับท่าน(ขอแค่ยันต์หัวใจแต่ถวายปัจจัยเยอะมาก :073:)..มารอตั้งแต่เช้า..พลบค่ำแล้วก็ยังไม่ได้ :008:..หลวงพี่ก็บอกไปตามตรง..ให้พักที่วัดหนึ่งวันก่อนเพราะเดินทางมาไกล..กำลังวันยังอ่อน..วันยังไม่ได้ท่านดูฤกษ์ครับ...บอกเล่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระเป็นเคล็ดนิดหนึ่ง..ถ้าท่านไปวันจันทร์เป็นยันต์แนวเมตตามหานิยมครับส่วนใหญ่หลวงพี่ท่านจะให้...และถ้าเป็นแนวพ่อแก่หรือยันต์ครูของวัดบางพระเช่นแปดทิศ..เก้ายอดนั้น..ที่เห็นให้บ่อยคือวันพฤหัสบดีครับ.. 06;

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ