ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆศิษย์วัดบางพระครับ  (อ่าน 3331 ครั้ง)

ออฟไลน์ ple_sama

• ตติยะ
อยากสักยันต์หนุมาน ช่วยแนะนำด้วยครับ
ว่าสักกับพระอาจารย์ท่านไหนดีครับ(ที่วัดบางพระ)
และค่าครูเท่าไหร่ครับ

รูปยันต์ที่หลังของผมครับ

ตอนนี้อยากลงหนุมานครับ

รบกวนขอคำชี้แนะ

ขอบพระคุณมากครับ

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนสอบถามพี่ๆศิษย์วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2550, 12:11:41 »
รูปที่หลังของผมเองครับ

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนสอบถามพี่ๆศิษย์วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2550, 12:20:22 »
ภาพลายสักหนุมานที่อยากลงครับ(ลงหมึก)
ไม่ทราบว่าพระคุณเจ้าที่วัดบางพระลงได้ไหมครับ

และจะสักกับพระคุณเจ้าองค์ไหนดีครับ

รบกวนขอคำชี้แนะ

ขอบพระคุณมากครับ

(ต้องรบกวนขอยืมภาพจากท่านเจ้าของภาพนะครับ ขอบคุณมากครับ)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 2550, 12:25:18 »
ผมสักกับอาจารย์ทอง(วัดเพลง)ตลาดพลูครับ ซึ่งท่านเป็นฆราวาส
แต่ผมอยากที่จะสักกับพระคุณเจ้า(วัดบางพระ)บ้างครับ
เพื่อเป็นศิริมงคลกับตัวเองครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2550, 02:12:47 »
สักได้ทุกท่านครับค่าครู25บาท ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ชุดละ50บาท ;)

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ต.ค. 2550, 07:08:35 »
แล้วเเต่ศรัทธาครับ
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้

ออฟไลน์ Dome.Chumphon

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 01:30:54 »
ผมอยากสักหนุมาน ไปสักที่วัดบางพระได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 03:03:07 »
ได้ตามที่พระอาจารย์จะเห็นสมควรครับ 

ถ้าเป็นศิษย์ที่คุ้นเคย ท่านจะถามว่า วันนี้จะเอาอะไร

หรือไม่ ท่านก็จะจัดวางให้เองครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 09:25:03 »
สักได้ครับหนุมานที่วัดบางพระมีหลายพิมพ์อยู่
แต่ไม่ชัวร์นะครับว่าไปถึงครั้งแรกแล้วจะได้หนุมานเลยไหม
ขึ้นอยู่กับโอกาส จังหวะ และความเห็นอันสมควรของหลวงพี่ท่านครับ
ค่าครูวัดบางพระ 25 บาท รวมดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ด้วย(ที่วัดมีขายครับ) ก็อีก 60 บาท
รวมแล้วหนึ่งยันต์ก็ 85 บาทครับไม่เกินนี้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 09:58:59 »
ขอให้สมหวังดังจิตศรัทธาครับท่าน :114: