ผู้เขียน หัวข้อ: ณ.กุฏิหลวงพี่ญา วันนั้น 31/1/2553 จนถึงวันนี้...(เมตตาจากหลวงพี่ทุกๆท่าน)  (อ่าน 4057 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
ณ.กุฏิหลวงพี่ญา วันนั้น 31/1/2553 จนถึงวันนี้...11/12/2553

เมตตาที่ได้รับจากหลวงพี่ท่าน
1.หลวงพี่นันท์
2.หลวงพี่ญา
3.หลวงพี่หนึ่ง
4.หลวงพี่มาคร์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2553, 08:02:15 โดย phongsak_ng »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออนุญาต phongsak_ng  ติชมครับ

เท่าที่ดู หลวงพี่ทั้ง4ท่าน เมตตายันต์ต่างๆให้โดยที่ท่าน phongsak_ng  ไม่ได้ขอเลยนี่ครับ
เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆ 1ปี ได้ขนาดนี้ ปีหน้าก็คงเต็มหลัง แน่นอนครับ ขอให้โชคดี ครูบาอาจารย์คุ้มครอง  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยได้อีก เข้มขลังได้อีกครับ

ยินดีด้วย  :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...เอาช่วยจะได้ดูง่ายขึ้น.. :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 2553, 12:36:14 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เต็มหลังไวๆ นะครับ  :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งครับผมของดีๆทั้งนั้น
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เมื่อวานก็ไปเช่นกันครับ
ได้เศียรหนุมานเหมือนกันเลย  :016:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เอาใจช่วยครับใกล้เต็มแล้ว อิอิอิ  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 31; ด้วยความเคารพครับทุกท่าน

:054: ขอขอบคุณสำหรับทุกเสียงที่เข้ามาติชมและให้กำลังใจ
ปีหน้าจะเข้าไปรับความเมตตาจากท่านหลวงพี่ต่อครับ

19; ปล.ที่ไม่พลาดแน่แน่ คือ 19 มีนาคม ที่จะถึงนี้ไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ยินดีด้วยนะคับงดงามมากๆคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :093:   อยากได้มั้งจัง    :075:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยมากครับ ได้อะไรเพิ่มเติมอีกอย่าลืมมาอัพเดตให้ดูกันด้วยนะ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
สวยงามค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

03; ไม่เคยคิดว่าจะได้ภายในปีนี้ครับ...กราบนมัสการ...หลวงพี่ญา...ที่เมตตาศิษย์คนนี้  :054: :054: :054:

ท้ายสุด...ต้องขอขอบคุณ ท่านเสน่ห์ที และ พี่เล็ก ด้วยนะครับที่ช่วยดึงหนังจับหลังให้กระผม...ลายจึงออกมาสวยงามอย่างนี้ :053: