ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหลวงพี่หมี  (อ่าน 1647 ครั้ง)

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
สอบถามเรื่องหลวงพี่หมี
« เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 10:16:42 »
เห็นมีลูกศิษย์หลวงพี่หมีบางท่านแจ้งว่าหลวงพี่ท่านออกธุดงเลยอยากทราบว่าท่านจะกลับมาเมตตาสักให้ลูกศิษย์วันไหน
ท่านใดมีข้อมูลพอจะแจ้งให้ทราบได้มั้ยครับ (ขอบคุณ)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: สอบถามเรื่องหลวงพี่หมี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 10:47:39 »
เห็นมีลูกศิษย์หลวงพี่หมีบางท่านแจ้งว่าหลวงพี่ท่านออกธุดงเลยอยากทราบว่าท่านจะกลับมาเมตตาสักให้ลูกศิษย์วันไหน
ท่านใดมีข้อมูลพอจะแจ้งให้ทราบได้มั้ยครับ (ขอบคุณ)

ขออนุญาตินะครับ ท่าน acoustic.song

ในเว็บวัดบางพระนี้ มีการ กล่าวถึง หลวงพี่หมี แล้วเงียบหายไปเกือบทุกกระทู้ สังเกตไหมครับ
สาเหตุมาจาก หลวงพี่ท่านไม่ชอบ ให้กล่าวถึงท่าน ไม่ว่ากรณีใดๆ เพราะท่านคิดว่า ไม่อยากตีตนเสมออาจารย์
ไม่ว่าการไปสักกุฏิท่าน หรือ การนำรอยสักของท่าน มาเผยแพร่ โดยกล่าวถึงท่านว่าเป็นผู้สักให้ และ ท่านไม่อยากให้มีชื่อท่านปรากฏขึ้นที่ใดเลย

ในกรณีนี้ผมก็เลยไม่สามารถตอบคำถามให้ท่านได้นะครับ ขอโทษจากใจจริง
แต่หากอยากรู้ข้อมูลใดๆ แนะนำว่า หมั่นไปวัดบ่อยๆ แล้วคอยสอบถาม จากหลวงพี่รูปต่างๆที่อยู่กุฏิติดกับหอสวดมนต์จะดีที่สุดครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 05:49:24 »
จริงๆผมก็สังเกตกระทู้มานานแล้วเหมือนวันนี้ผมกระจ่างแจ้งจริงๆขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับต่อไปผมจะหมั่นไปกราบท่านบ่อยๆ

ออฟไลน์ dream

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 11:17:09 »
พี่ที่ให้บูชาพานหน้ากุฏิหลวงพี่ญาบอกว่าเข้าพรรษาปีหน้าหละครับหลวงพี่หมีถึงกลับมาจริงเท็จประการใดลองเข้าวัดถามหลวงพี่ท่านอื่นๆหรือผู้รู้ละแวกนั้นดูครับ

ออฟไลน์ aueaue

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 04:04:23 »
ขออนุญาตตอบ
ท่านได้กลับมาแล้ว

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 05:14:20 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทุกๆท่านนะครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 10:43:40 »
ขอบคุณมากๆครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง