ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูป ลาย สักยันต์ข้างหลังผมมาให้ทุกท่านได้ชมกันครับ ฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระครั้งแรก  (อ่าน 5894 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวัสดีครับ เคยแต่แอบดูลายสักท่านพี่ทั้งหลายมานานครับ เนื่องด้วยผม นาย โจ๊ก สุพรรณบุรี
 เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2553 ได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ ครั้งแรกเลยครับ กับ หลวงพี่แป๊วครับ โดยการเดินทางไปวัดโดยนั่งรถประจำทางไปครับ
ก็เลยมีครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม 2553  โดยการขับรถยนต์ไปเองครับ
และล่าสุดครับ 11 ธันวาคม 2553 ครับ  ด้วยการนั่งรถตู้มาจาก อ.ด่านช้าง  จ. สุพรรณบุรีเหมือนเคย แต่ ขากลับต้องแวะหาแฟนผมที่ กรุงเทพ(เมเจอร์รัชโยธินครับ) หลวงพี่แป๊ว ท่านก็ได้เมตตา หารถให้ผมกลับบบ้านครับ เลยได้ซ้อน มอเตอร์ไซด์ของพี่รุ่งครับ ขับกันไป 3 คัน ครับ ประทับใจมากๆเลยครับ ใจดีทุกคนเลย ศิษย์วัดบางพระครับ

ครั้งแรกที่สักคือ 9 ยอด

ครั้ง 2 คือ เจ็ดยอด

ครั้ง 3 คือ สาริกา ครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับท่านโจ๊กสุพรรณบุรีครับ
มาวัดบ่อยๆน๊ะครับจะได้เต็มไวๆ
สักเพิ่มแล้วอย่าลืมให้เพื่อนๆดูอีกน๊ะครับ

:005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2553, 06:41:18 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ยินดีต้อนรับ ท่าน โจ๊กสุพรรณบุรีครับ  เจอผมที่กุฏีหลวงพี่แป๊วก็ทักกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สวัสดีครับ เคยแต่แอบดูลายสักท่านพี่ทั้งหลายมานานครับ เนื่องด้วยผม นาย โจ๊ก สุพรรณบุรี
 เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2553 ได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ ครั้งแรกเลยครับ กับ หลวงพี่แป๊วครับ โดยการเดินทางไปวัดโดยนั่งรถประจำทางไปครับ
ก็เลยมีครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม 2553  โดยการขับรถยนต์ไปเองครับ
และล่าสุดครับ 11 ธันวาคม 2553 ครับ  ด้วยการนั่งรถตู้มาจาก อ.ด่านช้าง  จ. สุพรรณบุรีเหมือนเคย แต่ ขากลับต้องแวะหาแฟนผมที่ กรุงเทพ(เมเจอร์รัชโยธินครับ) หลวงพี่แป๊ว ท่านก็ได้เมตตา หารถให้ผมกลับบบ้านครับ เลยได้ซ้อน มอเตอร์ไซด์ของพี่รุ่งครับ ขับกันไป 3 คัน ครับ ประทับใจมากๆเลยครับ ใจดีทุกคนเลย ศิษย์วัดบางพระครับ

ขออนุญาต ติชมครับ
สวัสดีท่าน โจ๊กสุพรรณบุรี
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ชื่นชมที่ไม่นิยมทางลัด การลงยันต์ครูของกุฏินั้นๆก่อนลงยันต์อื่นถือเป็นสิ่งสำคัญในการสักยันต์สายวัดบางพระ
หลวงพี่แป๊วท่านไปเรื่อยๆครับ คนเยอะ เราก็ต้องทำใจล่วงหน้า ท่านพูดเสมอว่า "แบ่งกันไปคนละนิดละหน่อยนะครับวันนี้"
ยันต์7ยอด ยันต์9ยอด ยันต์สาริกา ที่ท่านได้ ถือว่าเป็นยันต์ครู โอกาสดีๆหาเวลาที่ท่านว่างไปกราบขอเมตตาท่านเพิ่มอีก
ไม่ว่าจะเป็น ยันต์8ทิศ ยันต์กระทู้5เส้น หรือยันต์หมูทองแดง อะไรมาก่อนมาหลัง ก็ทำใจให้สบาย ไม่ต้องเครียด
บรรยากาศที่กุฏิหลวงพี่แป๊ว อบอุ่น เฮฮา มีน้ำใจไมตรี เสมอ โดยเฉพาะที่ท่านบอกว่า หลวงพี่หารถให้กลับบ้าน นั่นเป็นสิ่งที่ผมพบเห็นเสมอ
หรือความมีน้ำใจ ในการแบ่งปันของที่ญาติโยมมาถวาย ท่านฉันไม่หมด ท่านก็แจกจ่าย หรือจะเป็นการถามไถ่ สารทุกข์สุกดิบ ก็ทำให้รู้สึกดี
หรือ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ที่ไม่เคยรู้จักกัน ก็ได้มารู้จักกันที่นี่ หมั่นไปกราบท่านบ่อยๆ เดี๋ยวของดีๆก็ทยอยมาจนเต็มหลังท่านเองแหละครับ ไม่ต้องรีบร้อน อีกอย่าง ลายมือหลวงพี่แป๊วผมเห็นที่ไรขนลุกทุกทีลายสักของท่านเป็นเอกลักษณ์ดีครับ หรือ การสักเป็นรูป ท่านก็ไม่ค่อยได้ใช้บล็อกไม้โบราณให้เห็นเท่าไร แทงสดเลย เพราะท่านเคยชินจึงทำให้รอยสัก ลายเส้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะของหลวงพี่แป๊ว พอเห็น จำได้ทันทีครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นศิษย์หลวงพี่รูปไหน ก็ศักดิ์สิทธิ์หมดครับ เพราะเราคือศิษย์สายวัดบางพระ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
:001:

ปล.......อ้างถึง>>>และล่าสุดครับ 11 ธันวาคม 2553 ครับ  ด้วยการนั่งรถตู้มาจาก อ.ด่านช้าง  จ. สุพรรณบุรี

ว่างๆ เสาร์-อาทิตย์ แวะมาหาโยมเพชรที่ ซ.3บรรหารปันน้ำใจ บ้างนะครับ จะได้พบปะ สนทนาภาษาคนชอบรอยสักไทยกันบ้าง
หรือช่วงเช้าๆ(เสาร์-อาทิตย์)ไปนั่งทานข้าวมันไก่โกเปี๊ยก(หน้า ร.ร.บรรหาร แจ่มใส 3)กันก็ได้ครับ
  :001: :002:

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล

ขออนุญาต ติชมครับ
สวัสดีท่าน โจ๊กสุพรรณบุรี
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ชื่นชมที่ไม่นิยมทางลัด การลงยันต์ครูของกุฏินั้นๆก่อนลงยันต์อื่นถือเป็นสิ่งสำคัญในการสักยันต์สายวัดบางพระ
หลวงพี่แป๊วท่านไปเรื่อยๆครับ คนเยอะ เราก็ต้องทำใจล่วงหน้า ท่านพูดเสมอว่า "แบ่งกันไปคนละนิดละหน่อยนะครับวันนี้"
ยันต์7ยอด ยันต์9ยอด ยันต์สาริกา ที่ท่านได้ ถือว่าเป็นยันต์ครู โอกาสดีๆหาเวลาที่ท่านว่างไปกราบขอเมตตาท่านเพิ่มอีก
ไม่ว่าจะเป็น ยันต์8ทิศ ยันต์กระทู้5เส้น หรือยันต์หมูทองแดง อะไรมาก่อนมาหลัง ก็ทำใจให้สบาย ไม่ต้องเครียด
บรรยากาศที่กุฏิหลวงพี่แป๊ว อบอุ่น เฮฮา มีน้ำใจไมตรี เสมอ โดยเฉพาะที่ท่านบอกว่า หลวงพี่หารถให้กลับบ้าน นั่นเป็นสิ่งที่ผมพบเห็นเสมอ
หรือความมีน้ำใจ ในการแบ่งปันของที่ญาติโยมมาถวาย ท่านฉันไม่หมด ท่านก็แจกจ่าย หรือจะเป็นการถามไถ่ สารทุกข์สุกดิบ ก็ทำให้รู้สึกดี
หรือ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ที่ไม่เคยรู้จักกัน ก็ได้มารู้จักกันที่นี่ หมั่นไปกราบท่านบ่อยๆ เดี๋ยวของดีๆก็ทยอยมาจนเต็มหลังท่านเองแหละครับ ไม่ต้องรีบร้อน อีกอย่าง ลายมือหลวงพี่แป๊วผมเห็นที่ไรขนลุกทุกทีลายสักของท่านเป็นเอกลักษณ์ดีครับ หรือ การสักเป็นรูป ท่านก็ไม่ค่อยได้ใช้บล็อกไม้โบราณให้เห็นเท่าไร แทงสดเลย เพราะท่านเคยชินจึงทำให้รอยสัก ลายเส้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะของหลวงพี่แป๊ว พอเห็น จำได้ทันทีครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นศิษย์หลวงพี่รูปไหน ก็ศักดิ์สิทธิ์หมดครับ เพราะเราคือศิษย์สายวัดบางพระ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
:001:

ปล.......อ้างถึง>>>และล่าสุดครับ 11 ธันวาคม 2553 ครับ  ด้วยการนั่งรถตู้มาจาก อ.ด่านช้าง  จ. สุพรรณบุรี

ว่างๆ เสาร์-อาทิตย์ แวะมาหาโยมเพชรที่ ซ.3บรรหารปันน้ำใจ บ้างนะครับ จะได้พบปะ สนทนาภาษาคนชอบรอยสักไทยกันบ้าง
หรือช่วงเช้าๆ(เสาร์-อาทิตย์)ไปนั่งทานข้าวมันไก่โกเปี๊ยก(หน้า ร.ร.บรรหาร แจ่มใส 3)กันก็ได้ครับ
  :001: :002:

พี่โยมเพชรครับ ข้าวมันไก่โกเปี๊ยก ล่ะ ของโปรดผมเลยครับ
ส่วนตัวผมทำงานอยู่โรงพยาบาลด่านช้างครับ  ว่างๆ เราคงได้พบกันบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สาลิกาหลวงพี่แป๊วนี่งามหยดจริงๆ ครับ คอนเฟิร์ม!

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ ผมก็ศิษย์หลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ หมั่นไปวัดบ่อยๆครับเดี๋ยวก็งดงามจนเป็นที่อิจฉาของหลายๆคน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ argikidevil

• " รู้ไหมว่า คุณเป็นคนสองใจ เพราะคุณเอาหัวใจของผมไปทั้งดวง"
  • ทุติยะ
  • **
  • “รู้เขารู้เรา ร้อยรบมิรู้พ่าย”
    • AOL Instant Messenger - ความลับทางราชการ
    • Yahoo Instant Messenger - ความลับทางราชการ
    • ความลับทางราชการ
" ความรักของผมเหมือนแมลงสาบ แม้โลกจะแตก มันก็ยังคงอยู่"  โดนนนน นนน 555