ผู้เขียน หัวข้อ: ""สืบทอดบารมีหลวงพ่อเปิ่น"" ((เหรียญคร่อมเสือ 20))  (อ่าน 3221 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน

เหรียญนี้เพิ่งได้มาครอบครองหลังจากชนะการประมูลที่เว็บไซต์บูชาพระเครื่องแห่งหนึ่ง
จึงอยากจะขออนุญาตนำมาลงให้พี่น้องเว็บบอร์ดวัดบางพระได้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน
อีกทั้งเพื่อสืบทอดบารมีครูบาอาจารย์หลวงพ่อเปิ่นฐิตคุโณ ไม่ได้มีประสงค์อื่นแต่อย่างใด

ขอขอบคุณ>>เจ้าของเดิม(ที่ได้ถ่ายรูปไว้ให้)
                       ท่านพี่เจมส์คนรักษ์พระ และ ท่านลุงamazing (ที่ปรึกษากิติมศักดิ์ด้วยดีเสมอมา)

ขอบารมีครูบาอาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ คุ้มครองพี่น้องชาววัดบางพระ ทั่วทุกคน ทุกท่าน เทอญ สาธุ!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2553, 09:27:38 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ร่วมด้วยช่วยแจม..ลักษณะเหรียญคล้ายๆกัน.. :053:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
อ้าว!แล้วเหรียญขี่หมูนี่รุ่นไหนกันล่ะ บอกเล่ากันหน่อยซิ
หลายคนอยากทราบครับ พี่tod รูปหล่อ
:090: :090:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
แท้และสวยยินดีด้วยครับ

สองรุ่นนี้ผมว่าฝีมือช่างเดียวกัน ^^

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยทั้ง2องค์เลยครับขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
2รุ่นนี้ยังไม่มีเลยครับอยากได้บ้างจัง  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
หายหน้าไปนานเลยนะครับน้องกวงเจา ได้ข่าวว่าไปบวช สบายดีนะครับ

ออฟไลน์ nut

• ทุติยะ
  • **
สวยค่ะ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
หายหน้าไปนานเลยนะครับน้องกวงเจา ได้ข่าวว่าไปบวช สบายดีนะครับ
สบายดีครับ ท่านพี่ ^^

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับ ทั้ง 2 เหรียญเลย
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง