ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ้งนี้ พ่อผมจะพาไปเที่ยว นครปฐม  (อ่าน 1005 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เนื่องจากผมใช้ ลูกอ้อน เหอะๆ ทำให้พ่อผมที่พึ่งกลับมาจากหาดใหญ่ พาไปนครปฐม ได้เเล้ว

ขาไปผมตั้งใช้ไว้แล้วว่าจะไป กราบ หลวงพ่อเปิ่น ที่วัดบางพระ เเล้วก็ไป กราบหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม

ผมเลยอยากถามว่า 2แห่งนี้ มีอ่ะไร ที่พอจะให้ผม หาบูชาติดมือกลับบ้านบ้างครับ

และ พี่บอร์ดบางพระ วันเสาร์พรุ้งนี้ ใครอบู่วัดบางพระบ้าง พอดีถ้าผมไป ช่วงที่พี่ๆอยู่ก็จะได้ไป สวัดดีครับ อิอิ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พรุ้งนี้ พ่อผมจะพาไปเที่ยว นครปฐม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 09:23:22 »
วัดบางพระมีวัตถุมงคลมากมายครับที่กุฏิใหญ่ครับ วัดสามง่าม หลวงปู่แย้ม มีเหรียญฉลองอายุท่านและก็กุมารทองครับ โชคดีนะครับไปบูชามาก็เอามาชมบ้างนะครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2553, 09:26:37 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: พรุ้งนี้ พ่อผมจะพาไปเที่ยว นครปฐม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 09:45:42 »
ได้ครับ พี่รุท ครับ  :002: (ชื่อพี่เหมือนผมเลย แค่พี่ รุท ท ผมรุจ จ)

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 07:46:50 »
อย่าพลาดแผงพระหน้าหอระฆังด้วยนะครับ ครั้งหลังสุดที่ไปผมได้ปรกใบมะขามปี 30 มาดีใจมาก บนกุฏิใหญ่ตอนนี้ถ้าปัจจัยอำนวยอยากให้รีบเก็บเหรียญรุ่น3 ปี21 ครับเพราะอีกหน่อยหากันควั่กแน่นอน

เหรียญย้อนยุคปี 45 ก็ไม่น่ามองข้าม ที่สำคัญวัตถุมงคลวัดบางพระนั้น ดีทุกรุ่นจริงๆ ครับ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 07:59:37 »
เก็บหอมเชียงสิครับ ดีครบจริงๆ ^^"

ปีใหม่เลยโผล่มาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็