ผู้เขียน หัวข้อ: ความเมตตาของพระอาจารย์ทั้ง 4  (อ่าน 3679 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีสมาชิกเว็ปบอร์ดทุกท่าน ก่อนอื่นผมก็ต้องกราบนมัสการหลวงลุงญา หลวงพี่นัน หลวงพี่หนึ่ง และหลวงพี่มาร์ค ที่ได้มอบความเมตตา ใกล้จะครบ 1 ปีแล้วที่ผมได้ฝากตัวเป็นศิษย์ที่วัดบางพระนะครับเลยอัพเดทภาพหลังผมมาให้สมาชิกได้ดูกันไม่ได้โอ้อวดครับ แต่เพื่อเป็นวิทยาทานให้กับสมาชิกเว็ปบอร์ด ใครที่พอจะทราบว่ายันต์ที่หลวงพี่เมตตามาให้มีอะไรบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะว่าบ้างยันต์ผมไม่รู้จริง อิอิอิ  ไปดูกันเลยครับ

หลวงพี่นัน ---> เก้ายอด ยี่สิบเก้ายอด สาริกา งบน้ำอ้อย แปดทิศ อักขระ ซ้าย ขวา บนแปดทิศ กันปืน มหาอุตถ์
หลวงพี่หนึ่ง ---> อักขระใต้แปดทิศ จิ้งจกสะดุ้งปี้
หลวงลุงญา ---> เศียรหนุมาน พุฒซ้อน ลิงที่ถือกระบองไม่ทราบว่าชื่อยันต์อะไร รอผู้รู้แนะนำครับ
หลวงพี่มาร์ค ---> หนุมานเชิญธง ลิงถือดอกบัวและธนู หมูทองแดง ยันต์ที่่อยู่ข้างมหาอุตถ์ไม่ทราบชื่อยันต์ครับ

ช่วงนี้ก็ใกล้จะปีใหม่แล้วผมก็ขอให้ศิษย์วัดบางพระทุกท่านนะครับเดินทางไปไหนมาไหนปลอดภัย  ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่นปกปักษ์รักษาศิษย์วัดบางพระทุกท่านนะครับ
            หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ความเมตตาของพระอาจารย์ทั้ง 4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 12:08:09 »
สวยครับ ถ้าไม่มีใครมาตั้งกระทู้ ให้ดู มือใหม่แบบผมคงไม่มีความรู้เรื่องนี้ ขอบคุณมากครับ :054:ที่เอามาให้ชม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ความเมตตาของพระอาจารย์ทั้ง 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 02:10:29 »
งามครับบบบ เศียรหนุมานของท่านที่หลวงลุงญาเมตตาให้
ผมก็ได้มาเหมือนกันครับ อิอิ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 02:36:12 »
สวยงามมากครับ  :058:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 07:32:07 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 04:15:03 »
 :005: :005: :005: อีกไม่นานก็เต็มหลังแล้วครับ  :095: :045: :002:
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 04:19:49 »
ยินดีด้วยครับน้อง ~แห้งคุง~
ปีหน้าเต็มหลังแน่ๆ อิอิอิ
  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2553, 12:39:27 »
ยินดีด้วยนะครับ

ใกล้จะเต็มหลังแล้ว
ปีหน้าเอาให้เต็มนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2553, 01:22:16 »
ยินดีด้วยครับ
พระอาจารย์ทุกรูปท่านเมตตามากจริงๆครับ
โดยเฉพาะหนุมานเชิญธงพิมพ์เก่าเข้มขลังสวยงามครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2553, 03:46:33 »
ยินดีด้วยนะคับท่านใกล้จะเต็มแล้ว
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ Champ14Za

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ม.ค. 2554, 10:30:57 »
ใกล้ เต็มแล้ว

ยินดีด้วยครับ