ผู้เขียน หัวข้อ: พระราหูอมจันทร์ .... นี่ห้ามคนเกิดวันจันทร์..แขวนติดตัวหรือครับ  (อ่าน 5218 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
  จริงหรือป่าวครับ พอดีผมเคยได้ยินมาว่า "พระราหูอมจันทร์..คนที่เกิดวันจันทร์ไม่ควรนำมาแขวนคอ"   ท่านใดพอทราบครับว่าเป็นเรื่องจริงหรือป่าว  พอดีจะนำพระราหูของพ่อท่านเขียว  วัดห้วยเงาะ รุ่น 2 ปี 45 มาแขวนคอครับ มีคนทักมาจึงเข้ามาสอบถามสมาชิกท่านอื่นก่อนเพื่อความมั่นใจ

:090:ขอบคุณครับ :090:

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ตอบ: พระราหูอมจันทร์ .... นี่ห้ามคนเกิดวันจ&#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 08:57:56 »
  จริงหรือป่าวครับ พอดีผมเคยได้ยินมาว่า "พระราหูอมจันทร์..คนที่เกิดวันจันทร์ไม่ควรนำมาแขวนคอ"   ท่านใดพอทราบครับว่าเป็นเรื่องจริงหรือป่าว  พอดีจะนำพระราหูของพ่อท่านเขียว  วัดห้วยเงาะ รุ่น 2 ปี 45 มาแขวนคอครับ มีคนทักมาจึงเข้ามาสอบถามสมาชิกท่านอื่นก่อนเพื่อความมั่นใจ

:090:ขอบคุณครับ :090:

คนที่เกิดวันจันทร์ เป็นคนมีเสน่ห์ เป็นที่รักแก่บุคคลทั้งหลาย โกรธง่ายหายเร็ว ทำการสิ่งใดมักละเอียด เหมาะสำหรับงานด้านศิลปะวิทยา แต่เป็นผู้ใจน้อย ท่านที่เกิดวันจันทร์ พระคู่กายควรจะเป็น พระยอดขุนพล พระกรุต่างๆ ดีที่สุดครับ

(ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2554, 08:59:24 โดย ทวีศักดิ์ »
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตามนั้นครับ ผมก็เกิดวันจันทร์ครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ยอดขุนพลที่ผมเคยใช้เป็นของพ่อท่านเส้ง วัดแหลมทรายทราย ปี 2494  กับ ยอดขุนพล หลวงพ่อกง วัดพระธาตุเชิงชุม

ชุดปัจจุบันตอนนี้แขวนอยู่

1.พระมงคลมหาลาภ พิมพ์แบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ ปี 2499
2.พระเนื้อดิน หลวงพ่อ..ที่ลพบุรี ปี 249X
3.หลวงปู่ทวดหลังทับทิมแดง  7 ไตรมาส วัดห้วยเงาะ ปี 2539
4.หลวงปู่ทวดนวล วัดตุยง ปี 2507
5.ภควัมเพชรหลีก พ่อท่านกล่อม  2514

......................................................................

หลวงปู่ทวดหลังทับทิมแดง   ผมใช้พิมพ์ที่มียันต์งู ครับ เป็นสัญลักษณ์ของปีมะเส็ง   เป็นปีเกิดของพ่อท่านเขียว 
พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ  ท่านเกิดวันจันทร์ปีมะเส็ง ตัวผมเองก็เกิดวันจันทร์ปีมะเส็ง ครับ

อาจจะเปลี่ยน สมเด็จมงคลมหาลาภ พิมพ์แบบสมเด็จฯ  เป็นยอดขุนพลพ่อท่านเส้ง  วัดแหลมทราย   แล้วเพิ่ม สมเด็จมงคลมหาลาภ พิมพ์คะแนน  เป็นสร้อยอีกเส้นหนึ่งครับ

กล้องที่มี macro หายเสียจะถ่ายภาพมาใช้ชมกันครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ครับคุณมากครับบบบบ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง