ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลายสักค่ะ  (อ่าน 1442 ครั้ง)

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
สอบถามเรื่องลายสักค่ะ
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 10:46:42 »
คือตอนนี้หนูมีลายสักของพระอาจารย์แป๊วคือ เก้ายอด กับ สองยอด
ถ้าไปอีกครั้ง หลวงพี่ท่านจะเมตตาสักอะไรให้หรอคะ
แล้วถ้าไปครั้่งนึงสักสองครั้ง จะได้หรือป่าวคะ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องลายสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 01:02:59 »
ข้อตอบเป็นข้อๆนะครับ
1.ถ้าไปอีกครั้ง หลวงพี่ท่านจะเมตตาสักอะไรให้หรอคะ
ตอบ  แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาครับ
2.แล้วถ้าไปครั้่งนึงสักสองครั้ง จะได้หรือป่าวคะ
ตอบ  ได้ครับแต่ว่าเราจะยกพานอีกรอบ 1พาน ต่อ 1ยันต์ครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 02:14:49 »
จะยกกี่พานขึ้นอยู่กับควาอดทนและปริมาณคนครับ
ลองเวียนไปกุฏิอื่นมั่งก็ได้ไปกราบพระอาจารย์ทุกๆรูป
ส่วนที่หลวงพี่จะให้อะไรก็เกินจะหยั่งรู้ได้ครับ
แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาให้อะไร อย่าไปขออะไรท่านเถิดครับ
ท่านพิจารณาดีแล้วจึงเมตตาให้มา
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 06:37:13 »
แนะนำว่าวันหนึ่งอย่าเกินสามพานนะครับ ระบมมากๆไข้จะขึ้นเอา ค่อยเป็นค่อยไปครับ ส่วนยันต์อะไรเดาใจพระอาจารย์ยากครับ เพราะรู้น้อยกว่าท่านเยอะครับ แล้วแต่ท่านจะเมตตา

ออฟไลน์ dream

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 01:53:59 »
เรื่องที่ไปอีกครั้งนึงจะได้อะไรนี้ผมไม่อาจตอบได้ครับ  แต่ถ้าจะสัก2ครั้งไปแต่เช้าหน่อยซัก9โมงครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆยังมากันไม่มากลองขอความเมตตาหลวงพี่ดูนะครับหลวงพี่ท่านใจดี

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 02:18:38 »
ผมว่า ลองไปดู ก็จะรู้เองครับ รู้แล้วมาบอกกันด้วยนะครับ รอฟังอยู่ เป็นกำลังใจให้ครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 02:52:01 »
ขอบพระคุณทุกท่านมากเลยนะคะ