ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่ๆผมเพิ่งสมัครสมาชิกนะครับ  (อ่าน 2235 ครั้ง)

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
ผมมีตะกรุดยันต์หอมเชียงอยู่ 1 ดอก นะครับอยากรู้ว่ารุ่นไหน ปีไหน ดูรายละเอียดได้อย่างไรครับ ตะกรุดยาวประมาณ2.5นิ้ว นะครับ
พุทะคุณ ด้านไหนบ้าง ครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
[size=18pt]ตะกรุดยันต์ หอมเชียงหรือ ยันต์ พระพุทธ 108 สร้างขึ้นในปี 44 เป็นรุ่นแรก และรุ่นสุดท้าย ที่หลวงปู่ อนุญาต ให้จัดสร้างขึ้น พุทธคุณ กล่าวคือ ครอบจักรวาล 108 ทั้งด้าน อยู่ยงคงกระพัน มหาอุตม์ หรือ เป็นมหานิยมดีนักแล เก็บไว้เถิดจะเกิดผล สาธุ[/size]
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมาก ครับพี่ http://www.bp-th.org/webboard/index.php?action=profile;u=641

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
[size=18pt]ตะกรุดยันต์ หอมเชียงหรือ ยันต์ พระพุทธ 108 สร้างขึ้นในปี 44 เป็นรุ่นแรก และรุ่นสุดท้าย ที่หลวงปู่ อนุญาต ให้จัดสร้างขึ้น พุทธคุณ กล่าวคือ ครอบจักรวาล 108 ทั้งด้าน อยู่ยงคงกระพัน มหาอุตม์ หรือ เป็นมหานิยมดีนักแล เก็บไว้เถิดจะเกิดผล สาธุ[/size]

อิอิ ปี 44 ครับ  ยินดีต้อนรับครับผม เชิญโพสพูดคุยได้ตามอัธยาศัย เลยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากได้มั่ง จัง ครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
พุทธคุณ ดีทุกทาง แต่ที่เด่นๆก็  คงกระพันครับ อ.ท่านว่า คงเนื้อ คงหนัง คงกระดูกเลยทีเดียว :015: :015: :015:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้มั่ง  คงเนื้อ คงหนัง ครับ   :o :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว