ผู้เขียน หัวข้อ: คอลเลคชั่นอาจารย์เมสันต์(อ.โด่ง) และสหายธรรม เข้าปริวาส ณ วัดสาวชะโงก  (อ่าน 3988 ครั้ง)

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ ที่ผ่านมี ได้มีโอกาส อยู่ปริวาสกรรม ณ วัดสาวชะโงก อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา

ในที่นี้มีอาจารย์เมสันต์(อ.โด่ง) ร่วมอยู่ปริวาสกรรมด้วย จึงได้บันทึกภาพของท่านตามจังหวะ และโอกาส ที่พอจะเอื้ออำนวย(ตากล้องก็เป็นลูกกรรมจึงทำให้ไม่สะดวกในการบันทึกภาพ)

ก็เลยนำภาพของท่านอาจารย์และสหายธรรม มาแบ่งปันให้พี่น้องชาวบางพระได้รับชมกันคับ

ถ้าภาพถ่ายออกมาไม่สวยก็ขออภัยด้วยนะ ครับ ... พยายามเต็มที่แล้วครับได้แต่นี้แล้วจริงๆ ครับ

• ผู้ดูแล
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ในช่วงเวลาของการฉันอาหารแต่ละมื้อก็ได้มีโอกาสบันทึกภาพเก็บไว้

ภาพนี้หลังจากฉันอาหารเสร็จ ก็มีการสนทนาธรรมกับสหายธรรมของท่าน

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
ยามที่พระ ปริวาสิกะ พระมานัตตะ รูปอื่นพักผ่อน แต่ท่านอาจารย์กลับ.....

:054: :054: :054:

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
สหายธรรม จากดินแดนสุราษฎร์ธานี และ ดินแดนถ้ำเสือ กระบี่

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
สหายธรรม และ ลูกศิษย์....

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
เมื่อ สิ้นสุดการเข้าปริวาส ท่านอาจารย์ก็ได้เดินทางไปทำภารกิจที่จังหวัดชลบุรีต่อ

แต่ก่อนจะออกเดินทางท่านอาจารย์ก็ได้จัดการจัดหารถเพื่อเดินทางกลับให้คณะของกระผม(10รูป)จากฉะเชิงเทรา ถึง สุราษฏร์ธานี เรียบร้อยแล้ว

ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณ ท่านอาจารย์ไว้ ณ ที่นี้ด้วย

สุดท้ายถ้าหากภาพที่โพสไป ภาพหนึ่งภาพใด ไม่สมควรขอท่านอาจารย์อภัยให้ศิษย์ ด้วยครับ

จากภาพสุดท้าย ถ้าสังเกตุดี ๆ จะเห็นมีอยู่ท่านหนึ่งใส่เสื้อเว็บบอร์ดวัดบางพระด้วย แต่ผมจำชื่อของท่านไม่ได้แล้วต้องขออภัยด้วย ถ้าเจ้าตัวเข้ามาเห็นแสดงตัวด้วยคับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่ง มากๆครับคิดถึงพระอาจารย์มากๆเลยได้เห็นภาพถ่ายแล้วก็ชื่นใจครับ ขอบพระคุณพี่มากครับที่นำภาพมาฝากให้ได้ชมกันครับผมกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  :054: :054: :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบขอบพระคุณสำหรับรูปภาพ

กราบมนัสการพระอาจารย์โด่งด้วยนะครับ อากาศหนาวรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งครับ

ขอบพระคุณหลวงพี่วัดทุ่งเซียด สำหรับภาพการปฏิบัติธรรมของพระอาจารย์โด่งครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงพี่ขอบพระคุณสำหรับรูปภาพครับ
 :054:
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งครับ :054:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กว่าจะเข้ามาใด้ ก็หลายเดือนครับ มีปัญหาการเข้าระบบครับ กราบนมัสการพระอาจารย์ด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งครับ :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับรูปภาพครับ
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ถ่ายภาพได้สุดยอดมาก... สวยมาก A+ ถ้วยทอง โลห์เกียรติยศ ให้หมด!!

นมัสการหลวงพ่อโด่ง...ฉันเยอะๆ ดูซูบไปนิด..

cho presley       

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่ง มากๆครับคิดถึงพระอาจารย์มากๆเลยได้เห็นภาพถ่ายแล้วก็ชื่นใจครับ ขอบพระคุณพี่มากครับที่นำภาพมาฝากให้ได้ชมกันครับผมกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  :054: :054: :054:
นำมาแบ่งปันกัน ครับ ได้มีโอกาส อยู่ใกล้ๆ ท่านอาจารย์ก็เลยบันทึกภาพเก็บไว้ครับ

ถ่ายภาพได้สุดยอดมาก... สวยมาก A+ ถ้วยทอง โลห์เกียรติยศ ให้หมด!!

นมัสการหลวงพ่อโด่ง...ฉันเยอะๆ ดูซูบไปนิด..

ขอบคุณมากครับ

จริง ๆ แล้วผมก็ยังอยู่ในขั้นตอนการศึกษา ฝึกถ่ายอยู่ครับ

แต่ถ้ามีโอกาส จะนำภาพที่เกี่ยวข้องกับทางเว็บมาโพสอีกนะครับ ...

ดูภาพ...กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้
    -  ปีใหม่...ไปเที่ยววัดโสธร & วัดห้วยมงคล
    -  สถานที่เก็บอัฐิหลวงพ่อขิก หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก
    -  ศาสนสถานแบบไทย-จีน อยู่ด้วยกัน ในแบบของคน แปดริ้ว
    -  บันทึกการเดินทาง เข้าปริวาสกรรม จากสถานีรถไปสุราษฎร์ธานี ถึง ฉะเชิงเทรา
    -  บันทึกการเดินทาง เข้าปริวาสกรรม จากสถานีรถไปสุราษฎร์ธานี ถึง ฉะเชิงเทรา ภาค๒