ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตลงวีดิโองานไหว้ครูปี 45 ปีสุดท้ายก่อนที่หลวงปู่เปิ่นท่านจะละสังขารครับ  (อ่าน 3591 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
   ก่อนอื่นต้องขออนุญาตผู้ที่ดูแลเวปบอร์ดนะครับ  อีกไม่กี่เดือนก็จะใกล้งานพิธีไหว้ครูแล้ว  ผมเลยขออนุญาตโพสวีดิโองานไหว้ครูปี 2545 ซึ่งเป็นปีสุดท้ายก่อนที่หลวงปู่เปิ่นของพวกเราท่านจะละสังขาร วีดิโอมีทั้งหมด 5 ตอน ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดและอาจจะมีภาพบ้างส่วนค้างหรือกระตุกบ้างต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วย  แล้วก็ต้องขอขอบคุณพี่โคมแก้วเจ้าของไฟล์วีดิโอด้วยนะครับ
(ปล.ตอนที่ผมเห็นหลวงปู่เดินออกมาจากกุฏิใหญ่ ผมเกิดอาการขนลุกไปทั้งตัวครับอาจเป็นเพราะว่าผมมาฝากตัวไม่ทันหลวงปู่เปิ่นยังทรงสังขาร  แต่ผมเชื่อครับว่าหลวงปู่เปิ่นท่านอยู่กับพวกเราตลอดครับ ถ้าสมาชิกเวปบอร์ดท่านใดมีอาการขนลุกระหว่างดู ช่วยบอกเล่าเก้าสิบกันด้วยนะครับ   :054: :054:)

Part 1
http://www.youtube.com/watch?v=ewxb3M2CQjI

Part 2http://www.youtube.com/watch?v=MRttGD3Rsf0

Part 3
http://www.youtube.com/watch?v=lKdxMhvCHeU

Part 4http://www.youtube.com/watch?v=UtYjXh0nZxQ

Part 5
http://www.youtube.com/watch?v=Of72jOTxjEg

ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ 06; 06;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2554, 03:03:02 โดย ~แห้งคุง~ »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับท่านแห้งคุงที่นำมาให้ชมกัน :001:

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพ แห่งประวัติศาสตร์

ที่นำมาแบ่งปันแก่อนุชนรุ่นหลังได้ชื่นชม

ถือว่าเป็นประโยชน์อย่างยิ่งสำหรับคนรุ่นหลังได้ชมบารมี

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ขอบคุณมากครับ ไม่มีคำบรรยาย อีกหนึ่งคนครับ  :053:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอขอบคุณเจ้าของคลิ๊ปมากๆครับ
ดูไปขนลุกไปครับ ปีนี้อย่าลืมถ่ายมาให้เพื่อนๆ
ดูอีกน๊ะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2554, 07:22:59 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณ คุณเเห้งคุง มากๆเลยนะครับ ดูเเล้วรู้สึกปลื้มปิติอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ เสียดายครับผมมีโอกาสได้พบหลวงปู่ก็เมื่อตอนผมยังเล็กๆเกินที่จะรู้เรื่องนะครับ
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบพระคุณมากครับที่นำมาให้ชม

รู้สึกได้เติมเต็มจากหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับคุณ ~แห้งคุง~ เรื่องขออนุญาตนั้น ถ้าเป็นข่าวสารหรือเรื่องราวต่างๆของวัดบางพระ

สามารถโพสได้เลยครับ และก็ต้องขอขอบคุณ ความมีน้ำใจที่ โพสวีดีโอไหว้ครูแบ่งปันให้เพื่อนๆได้รับชม

วีดีโอชุดนนี้ เดิมที คุณ โคมแก้วได้รับ มาจาก ท่าน nook2009 แล้วนำม่อัพโหลดฝากไฟล์ไว้

แต่ระยะเวลาผ่านมาผู้ให้บริการดังกล่าวได้ปิดให้บริการไป จึงให้ให้โหลดไม่ได้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2554, 07:57:56 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณคุณแห้งคุงมากครับที่นำมาเผยแพร่
ดูแล้วคิดถึงหลวงปู่เช่นกันครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:054:ผมขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2554, 10:10:12 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบพระคุณมากครับบบ
ที่นำมาให้ชม ขนลุกเลยทีเดียว
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอบคุณ ท่านแห้งคุง ที่นำคลิปมาให้ชม เห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศเก่าๆ..
คิดถึงหลวงพ่อ..... :054:..

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมดูแล้วคิดถึงหลวงปู่เปิ่นครับ ดูแล้วผมน้ำตาไหลเลยครับ :070: :070:ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ aekaluk.s

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • อีเมล
ขอเป็นแบบโหลดได้ไหมครับ ผมดูไม่ได้ :054:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบ นมัสการหลวงพ่อ จากหน้าจอคอมนึ้ด้วยครับ :054: :054: :054: