ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสายตรงเกี่ยวกับเรื่องตะกรุด9ชั้นหลวงพ่อประเทืองครับ  (อ่าน 2638 ครั้ง)

ออฟไลน์ panja33

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมพึ่งได้ตะกรุด 9 ชั้นของหลวงพ่อประเทืองมาครับเจ้าของเดิมมี2ดอกแกแบ่งให้ใช้หนึ่งดอกครับ
ดอกที่แกให้ผมมายังไม่เคยใช้เลยครับแพ็คใส่ถุงเก็บอย่างดี
ทุกอย่างปรกติดีครับแต่ผมสงสัยอย่างนึงคือ
หัว-ท้าย ตะกรุดจะมีอะไรไม่รู้คล้ายๆกับแป้งสีขาวอยู่นะครับ
เหมือนกับแป้งเจิมก่อนแล้วค่อยลงรักครับ
ข้อสงสัยคือตะกรุดที่ใด้จากวัดเป็นแบบนี้หรือเปล่าคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ถ้ามีรูป ก็ลงให้ชมหน่อยนะครับ อิอิ ต้องรอผู้รู้มา ตอบเเล้วครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยครับ ดูขลังเหลือเกิน  :074: เต็มๆตาเลย

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

กราบนมัสการหลวงพ่อประเทือง ครับ :054: :054: :054:

มี ดอก หนึ่ง ครับ :001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2554, 10:05:15 โดย nok2009 »