ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆดูตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 5353 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
พึ่งได้มาวันนี้ครับ 

เป็นตะกรุดถักไนล่อนสีเขียว รูปอาจไม่ชัดนะครับ เพราะถ่ายจากมือถือ 

ตะเป็นเป็น แบบ มีหลอดอยู่ข้างใน เขย่าเเล้วมีเสียง หุ้มด้วยหนังเสือเเละก็ถักครับ อยากรู้ว่าปีไหนครับ เเล้วแท้ไหมครับ

ชมรูปเลยครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เครื่องลางดูยาก จิงๆไม่ระบุปี พศ.
แต่ลักษณ์การถักตะกรุดหนังเสือแบบนี้ก็น่าจะเป็นวัดบางพระ
อีกอย่างที่บอกว่า "มีหลอดอยู่ข้างใน เขย่าเเล้วมีเสียง"
ไม่ใช้หลอดนะครับน่าจะเป็นตะกรุดทองแดงพันด้วยหนังเสือแล้วถัก
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับ ผม ขอบคุณมากครับ อิอิ แค่นี้ก็อุ่นใจเเล้วครับ ผม ไม่รู้เรื่องจริงๆของหลวงพ่อเปิ่น ผมพึ่งหักดู

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้อง fork0 ตอนนี้ที่น้องมีเนี่ย พี่เก็บมาเกือบสิบปียังไม่ได้ครึ่งของน้องเลย  :053:
เก็บรักษาดีๆนะครับ ของหลวงปู่และของสายบางพระ ที่ทำออกมาดีทุกอย่างครับ  :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ขออนุญาตนะครับ ตะกรุดหนังเสือ เ้ก็บมานานแล้วครับ นำมาให้ชมกันครับ สวัสดี :001: :001: :002:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม ผมจะเก็บเอาไว้อย่างดีครับ ตะกรุดของพี่ nok2009 สวยมากครับ  :002: :002:

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
งามมากทั้งสองดอกเลยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ผม  :002:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวยๆกันทั้งนั้นเลยน๊ะครับ  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับของผมก็มีแต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
  สวยดี..ครับ ตะกรุตที่เป็นหุ้มแบบนี้เป็นยุคทันหลวงพ่อแน่นอน อะครับผมก็มี แต่ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะเวลาคามเอวแล้ว มันจะคันตรงขนเสือมาโดนเอวแล้วมันคันๆ    ครับ ของคุณที่นํามาให้ชม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าจะเอาไปใส่หลอดครับ แต่ยังคิดอยู่ว่าจะทำยังไง กับ ห่วงทั้ง2 ดีครับ เหอะๆ แต่ผมคาดเเล้วไม่คันครับ

เพราะว่า ผมใส่บ๊อคเซ่อ อีกชั้นนึงมันโดน กางเกง ครับ อิอิ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
รักษาไว้ให้ดีนะ ตะกรุดหนังเสือสองห่วง เป็นของขลังที่หายเก่งที่สุด และกลับมาหาเจ้าของได้เองด้วย
ลุงมีประสบการณ์หายไป 2 ปี และอาราธนากลับมาเองบนพานบูชาหลวงพ่อครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอโหลุง ครับผม จะรักษาไว้อย่างดี ดองนี้เป็นตะกรุดหลวงพ่อเปิ่นดอกแรกที่ผมได้เลยครับ  :002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตะกรุดของทั้ง 2 ท่านงามมากเลยครับ
รักษาดีๆเก็บไว้ให้เป็นตำนานสืบต่อไปจนชั่วลูกชั่วหลาน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ตะกรุดหนังเสือของหลวงพ่อเปิ่น ผมเคยได้จากพี่ข้างบ้าน เค้าเป็นลูกศิษย์ ไปงานไหว้ครู ก็ บูชามา ตอนนั้นไม่น่าเกินปี 2540 ผมเห็นเเล้วชอบก็ขอเช่าต่อ  มีอยู่วันหนึ่ง ผม เดินถือ ตะกรุดหนังเสือ ไปหาพี่คนเดิม บ้านเเก เลี้ยงหมาเยอะ มีหมาตัวหนึ่ง เห็นผม เกิดอาการกลัวกุลีกุจอ จนหางจุกตูด เเล้ววิ่งหนีไปเลย... :002: 
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี