ผู้เขียน หัวข้อ: กราบหลวงปู่ทิม วัดพระขาว  (อ่าน 3359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบหลวงปู่ทิม วัดพระขาว
« เมื่อ: 26 ม.ค. 2554, 09:46:33 »
เมื่อวันจันทร์ ที่24 มกราคม 2554 ผมมีโอกาสเดินไปอยุธยา
เลยแวะกราบหลวงปู่ทิม เลยเก็บภาพมาฝากพี่น้องเช่นเคยครับ  :001:

ก่อนอื่น ต้องไปกราบหลวงพ่อขาว พระพุทธรูปศักสิทธิ์คู่วัดพระขาวและเป็นชื่อที่มาของวัดครับ

ปิดทองหลวงพ่อขาว

ปิดทองรูปเหมือนหลวงปู่ทิม ที่เรือนไทยลายกำมะลอ

ลายกำมะลอ เป็นลายไทยชนิดหนึ่งที่หาชมได้ยากมากครับ

ไปกราบหลวงปู่ทิมพร้อมกันเลยครับ

หลวงปู่ทิมท่านยังอยู่กับพวกเราครับ และความเมตตาของท่านที่ไม่เคยจ่างหาย เทพเจ้าแห่งความเมตตาของลูกศิษย์ทุกคนครับ

ความสวยงามของมณฑปลายรดน้ำ

พระแม่นางกวัก พระแม่โพสพ

พระแม่กวนอิม

พญาเต่าเรือน บนบานเรื่องคดีความมีแต่ชนะ เพราะโบราณท่านถือเคล็ดที่ว่า เต่าเป็นสัตว์ที่เดินหน้าอย่างเดียวเดินถอยหลังไม่เป็น

พรุ่งนี้ค่อยมาต่อกันนะครับ มาดูวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมที่ทางวัดได้เก็บไว้ให้ชมครับ  :001:

นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: กราบหลวงปู่ทิม วัดพระขาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 2554, 10:44:54 »
กราบหลวงปู่ครับผม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2554, 10:45:03 »
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมครับ  :053: :053:
คิดถึงตอนที่ไปกราบท่าน แล้วต่อคิวรับชาญหมาก ท่านเมตตามากๆครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2554, 09:52:09 »
ขอบคุณครับ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2554, 12:08:14 »
มาดูวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมกันดีกว่าครับ

วัตถุมงคลยุคแรกๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 2554, 12:14:02 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ม.ค. 2554, 12:26:06 »

ถ้าท่านไหนสนใจ ก็ไปชมได้ที่วัดพระขาวนะครับ