ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่องวัดบางพระ] ขอคำแนะนำจากผู้รู้ เกี่ยวกับ เหรียญ หลวงพ่อผาง ปี2512  (อ่าน 29845 ครั้ง)

ออฟไลน์ ubonboy

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ใช่ บล๊อค นิยม แล้วรุ่นนี้ทันหลวงพ่อ ไหมครับหรือสร้างขึ้นมาใหม่

ผมไม่รู้จริง ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2554, 09:49:55 โดย ubonboy »

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ทันชัวร์ครับ เพราะ พ.ศ. บอกชัดตั้งแต่ปี 12  เพราะหลวงปู่ท่านมรณะภาพ ประมาณปี 25 นะครับถ้าผมจำไม่ผิด
เหรียญนี้ แท้ไม่แท้อีกเรื่องหนึ่งเพราะผมดูไม่เป็นครับ
รอผู้รู้ล่ะกันครับ  :001:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
แท้ครับ แต่ไม่ใช่พิมพ์นิยม แต่ให้ดูที่เส้นรองนั่งซิว่ามีอักษร ช ก หรือไม่
 จะคอยคำตอบแล้วจะบอกให้นะ
.......................................ลุงต้อ..................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2554, 10:03:51 โดย tor.20 »

• ตติยะ
    • อีเมล

แท้ครับ แต่ไม่ใช่พิมพ์นิยม แต่ให้ดูที่เส้นรองนั่งซิว่ามีอักษร ช ก หรือไม่
 จะคอยคำตอบแล้วจะบอกให้นะ
.......................................ลุงต้อ..................

ตรงไหนอะครับ อักษร ช ก ช่วย วง กลม ตรงภาพให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ว่าอยู่ ประมาณตรงไหน เพราะผมหา ไม่เจอเลย อ่ะครับ นั่งส่องอยู่นาน

• ตติยะ
    • อีเมล
สรุป นะครับ ไม่มี อักษร ช ก ครับ ลุงต้อ

มัน ยังไง กันแน่ หรอครับ มีกับไม่มีนิ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ที่บ้านก็มีองค์นึงเดี๋ยวพรุ่งนี้เอามาให้ดูครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ให้ดูที่ใต้ตักของท่านเหนือคำว่า วัด ถ้ามี ช ก
ออกที่วัดศรีจันทร์ ของสมาคมชาวขอนแก่น เป็นพระเสริมขึ้นมา
แต่ถ้าไม่มี ออกที่วัดอุดมฯ จ้ะ..
:016: :015: :015:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมก็อยู่อยู่องค์นึงครับ ไม่มี ช ก  แต่ไม่รู้แท้ไหม