ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับสักยันต์คับ  (อ่าน 2761 ครั้ง)

ออฟไลน์ overideqoo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้ได้มีโอกาสเปนครั้งที่สองแล้ว ไปสักยันต์(น้ำมัน)กับหลวงพี่นัน แต่อยากรู้เรียกว่ายันต์อะไร แล้วพุทธคุณทางด้านใดบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2554, 12:08:11 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: รบกวนถามเกี่ยวกับสักยันต์คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 12:12:19 »

น่าจะเป็นยันต์แปดทิศ นะครับ ยินดีด้วยครับ เป็นยันต์ครูครับ พุทธคุณลองค้นหาดูนะครับ เยอะมากมาย

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามเกี่ยวกับสักยันต์คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 09:14:02 »
คุ้มครองให้ปลอดภัยทั้ง 8 ทิศ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2554, 06:47:36 »
 เป็นยันต์ครู คุ้มภัยทั้งแปดทิศเลยครับ  :015:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.พ. 2554, 08:47:33 »
ยินดีด้วยนะครับ
ยันต์ที่ได้นั้นเป็นยันต์ครู เรียกว่ายันต์แปดทิศ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 12:17:00 »
ยินดีด้วยครับ
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 12:55:54 »
เป็นยันต์ครูคับ

ดีจริงๆคับผม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 10:12:11 »
ยินดีด้วยครับ  :015:

ออฟไลน์ overideqoo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 11:16:53 »
ขอบคุณทุกๆท่านนะคับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.พ. 2554, 07:23:42 »
ยันต์8ทิศครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2554, 07:26:20 »
เป็นยันต์แปดทิศครับ ส่วนนี้ก็ใช่ครับ