ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้คะ  (อ่าน 2148 ครั้ง)

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
อยากรู้คะ
« เมื่อ: 06 ก.พ. 2554, 08:43:52 »
หลวงพี่แป๊วเมตตามาคะ อยากทราบว่ายันต์อะไร

กราบขอบพระคุณท่านผู้รู้ทุกท่านคะ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ตอบ: อยากรู้คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 12:35:53 »
แบบนี้ผมจนปัญญาครับ รอผู้รู้ท่านอื่นดีกว่าครับ  :095:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 12:36:57 »
มองไม่เห็นเลยครับ
ตอบยากอะครับ

แต่ที่แน่ๆ ของดีคุ้มครองชัวร์ครับ  :015:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 08:25:13 »
ขอบคุณทุกท่านคะ คืออยากรู้ว่เวลาหลวงพี่สักเสร็จถามท่านได้เปล่าคะว่าหลวงพี่เมตตาอะไรให้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 12:04:47 »
ขอบคุณทุกท่านคะ คืออยากรู้ว่เวลาหลวงพี่สักเสร็จถามท่านได้เปล่าคะว่าหลวงพี่เมตตาอะไรให้

ได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 06:13:41 »
สอบถามได้ครับว่าหลวงพี่ท่านให้ยันต์อะไร
หลวงพี่แป๊วท่านใจดีกับลูกศิษย์ทุกคนครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 06:41:33 »
ผมคิดว่าหน้าจะเป็นยันต์เมตตาครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 08:08:26 »

ผมมองดูว่าเป็นยันต์ 2 ยอด . . . ครับ

( ถ้าสายตาไม่ผิดพลาด . . . ครับ  :074:  )

------------------ ผิ ด ถู ก ข อ อ ภั ย ค รั บ ------------------

:054:

ลองเปรียบเทียบดูนะ . . . ครับ

------------------ โ ช ค ดี ค รั บ  ------------------

06;

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 01:32:40 »
แทงได้เบามือมากครับ
ตามฝันกันต่อไป

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 07:59:47 »
ขอบคุณทุกๆท่านคะ แต่ว่า เป็นยันต์ 2 ยอด . มีความหมายว่าอะไรคะ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.พ. 2554, 01:41:30 »
           คือ : ยันต์นะ “  ที่อยู่ตรงกลาง ” (  ที่ มี ตั้ ง 108  )

แล้วล้อมเพิ่มอักขระ  และ อุณาโลมลงไป เพื่อหนุน  ยันต์นะ นั้นๆ . . . ครับ  

ส่วนชื่อก็ตั้งขึ้นมาทีหลังตามลักษณะ ของภาพ . . . ครับ  

ส่วนพุทธคุณนั้น เมตตา หายห่วง . . . ครับ

ข้ อ มู ล เ ท่ า ที่ ท ร า บ ก็ ค ง มี แ ต่ เ พี ย ง เ ท่ า นี้   ผิ ด ถู ก ข อ อ ภั ย

------------------------------------- โ ช ค ดี ค รั บ มี ค ว า ม สุ ข ค รั บ -------------------------------------

06;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2554, 01:45:29 โดย สุวรรณปักษี »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 05:47:16 »
ขอบพระคุณท่านผู้รู้หลายๆท่าน คราวหน้าจะไปให้หลวงพี่เมตตาอีกคะ