ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ.....เด็กใหม่  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongchaixxx

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเป็นเด็กใหม่ครับพึ่ง.....จะเริ่มเรียนรู้ครับ
ผมอยากไปวัดบางพระมากแต่ผมอยู่ที่กำแพงเพชร ไปไม่ถูกอะครับ
ขอความกรุณาผู้ที่รู้ทางช่วยบอกทางให้ผมทีครับ
ผมจาขึ้นรถไปลงที่หมอชิดอะครับ......ต่อไปจากหมอชิดไปไง ขึ้นรถสายไหนช่วยบอกทีนะครับ  ถ้าเป็นแท็กซี่ประมาณกี่บาท .....   
    ขอความอนุเคระห์ช่วยบอกผมทีนะครับ 
                                                                             ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ตอบคำถามครับ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ขอความช่วยเหลือครับ.....เด็กใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 05:20:03 »
ไปดูใน กระทู้ "คำถามที่ถูกถามบ่อยๆ" นะ มีอยู่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอความช่วยเหลือครับ.....เด็กใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 08:11:09 »
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,358.0.html

เข้าตามลิ้งค์ ด้านบนเลยครับ มีคำตอบ หลายๆๆ คำตอบครับ  ;D :-*

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 10:15:56 »
โห มีพี่ที่รู้จักและไปสักด้วนกันครับ นั่งแท็กซี่ไปสัก ครับ  เที่ยวละ 800 บาท ไปกลับก็ 1,600 จุกตายเลย
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 01:26:57 »
โห มีพี่ที่รู้จักและไปสักด้วนกันครับ นั่งแท็กซี่ไปสัก ครับ? เที่ยวละ 800 บาท ไปกลับก็ 1,600 จุกตายเลย

อ๋อ พี่เสือน้อย  ;D

ออฟไลน์ pongchaixxx

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ค. 2550, 08:21:08 »
ขอขอบคุณพวกพี่ๆที่ตอบปัญหาให้ผมนะครับ
..............แต่ผมอยากทราบการต่อจากหมอชิดไปวัดอะครับ ......ในกระทู้มีแต่สนามหลวง.....ผมไปไม่ถูกครับผม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ค. 2550, 11:05:16 »
หะ หะ ถ้าหมอชิต2 ไปวัดบางพระ เลยที่เดียว แทกซี่ อย่างเดียว อย่างอื่นไม่มีแน่
แต่ถ้าหมอชิต2 ไปสนามหลวง หรือไปสายใต้ใหม่ มีรถเยอะ เข้ากรุงเทพฯ จุดใหญ่ๆ ที่ไปไม่ถูกไม่ได้ ก็คือ สนามหลวง
อนุสาวรีย์ชัยฯ ถ้าไปไม่ถูกจบชิวิต การเดินทาง 555

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 07:17:01 »
หะ หะ ถ้าหมอชิต2 ไปวัดบางพระ เลยที่เดียว แทกซี่ อย่างเดียว อย่างอื่นไม่มีแน่
แต่ถ้าหมอชิต2 ไปสนามหลวง หรือไปสายใต้ใหม่ มีรถเยอะ เข้ากรุงเทพฯ จุดใหญ่ๆ ที่ไปไม่ถูกไม่ได้ ก็คือ สนามหลวง
อนุสาวรีย์ชัยฯ ถ้าไปไม่ถูกจบชิวิต การเดินทาง 555

จากหมอชิต 2 นั่ง รถเมล์สาย 170 ไปลงบิ๊กซี อ้อมใหญ่ แล้วต่อรถไปลงท่านา สุดท้ายก็ต่อรถ ดอนตูมเข้าวัดบางพระ ครับ
ประหยัดกว่าแท๊กซี่เป็นไหนๆ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----