ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคะ  (อ่าน 1119 ครั้ง)

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
ถามคะ
« เมื่อ: 11 ก.พ. 2554, 08:04:46 »
จะไปวัดบางพระ พาเพื่อนไปด้วยคะ พอดีได้มา 5 ยันต์แล้ว (ลงน้ำมัน) ครั้งนี้อยากได้ ยันต์บัวบังใบ ไปคิวเช้าๆ 7-8โมง หลวงพี่แป๊วจะเมตตา ยันต์บัวบังใบให้ไหมคะ ตั้งแต่หลวงพี่สักไป ที่บ้านค้าขาย ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

ปล.เคยสักกับหลวงพี่นัน และหลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ทั้ง2องค์ สามารถที่เราจะขอเมตตาจากหลวงพี่ได้ไหมคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2554, 08:07:19 โดย kesara_tuy »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ถามคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 11:48:24 »
ไม่เคยเห็นยันต์บัวบังใบ ลายมือหลวงพี่แป๊วนะครับ

เคยเห็นหลวงพี่นัน ท่านเมตตาให้ลูกศิษย์ครับ

ส่วนเรื่องจะขอเมตตาจากท่านได้หรือไม่ อันนี้ก็ต้องลองดูนะครับ

บางครั้งการขอความเมตตาจากพระอาจารย์ อาจจะทำให้เราพลาดยันต์ดีๆ ที่เราไม่รุ้จักก็ได้ครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 02:20:46 »
ขอบคุณมากๆคะ

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 10:49:48 »
เคยเห็น หลวงพี่แป๊ว สักให้ คนต่างชาติ เป็นยันต์คล้ายๆดอกบัว เห็นคนที่มาสักด้วยกันเรียกว่า บัวคลี่ สวยมากๆเลย ดอกเบ้อเริ่ม
 ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย เห็นมาเมื่อวันที่ 2 ก.พ.54 ครับ วันตรุษจีนนี่เอง