ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องจิ้งจกสองหางค่ะ  (อ่าน 3426 ครั้ง)

ออฟไลน์ sook

• ทุติยะ
  • **
ขอถามเรื่องจิ้งจกสองหางค่ะ
« เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 05:24:13 »
เพิ่งนึกขึ้นได้ว่า ตอนกำลังจะสัก เห็นจิ้งจกสองหางตัวเป็นๆ เกาะที่กำแพง หลังพระอาจารย์หนึ่ง เพื่อนเราคนนึงร้องทักซะดังเลย แถมเอานิ้วชี้อีก
เราลืมตัว ก็ทักตาม เออใช่ สองหาง แปลก

เค้าว่า ห้ามทักจริงหรือเปล่าค่ะ ทักแล้วจะไม่ดีหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2554, 05:25:48 โดย sook »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องจิ้งจกสองหางค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 06:05:49 »
เจ้าสองหาง ยังอยู่นั่นเหรอครับ ฮ่าๆๆ ผมไปกราบพระอาจารย์ทีไร ก็เห็นมันเกาะอยู่ที่เดิมทุกที สงสัยติดไว้แน่นเลยไม่ไปไหนซักที  :007: :007: :
อย่าคิดมากเลยครับ อยู่ในวัดไม่เป็นไรหรอกเราไม่ได้ไปรังแกเขานี่ครับ

ออฟไลน์ Bebee77

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องจิ้งจกสองหางค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 06:13:35 »
ผมก็เห็นครับที่อยู่บนกำแพงหลังพระอาจารย์นันใช่มั้ยครับ ผมเห็นตั้งแต่วันอาทิตย์นี่ยังอยู่อีกเหรอครับเนี่ย

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 08:38:37 »
ผมก็เห็นมานานพอสมควรแล้วครับยังไม่ไปไหนซักทีเลย เท่าที่ได้ยินมาพระอาจารย์ท่านนึงนำมาไว้
ข้างล่างลงมามีตัวเล็กอีกตัวพึ่งมาอยู่ได้สองสามเดือน อีกคู่นึงผสมพันธุ์กันอยู่ติดขอบเสาพึ่งมาอยู่วันที่13นี้เอง
เป็นธรรมดาของคนเราที่เห็นของแปลกๆแล้วชอบทัก อย่าคิดมาก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 10:44:23 »
เจ้าสองหาง ยังอยู่นั่นเหรอครับ ฮ่าๆๆ ผมไปกราบพระอาจารย์ทีไร ก็เห็นมันเกาะอยู่ที่เดิมทุกที สงสัยติดไว้แน่นเลยไม่ไปไหนซักที  :007: :007: :
อย่าคิดมากเลยครับ อยู่ในวัดไม่เป็นไรหรอกเราไม่ได้ไปรังแกเขานี่ครับ

เท่าที่จำได้มันก็เกาะอยู่ที่เดิมไม่ขยับเขยื้อนไปไหนเลยมาหลายปีแล้วครับ อิอิ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 10:53:44 »
มันเป็นจิ้งจกปลอมอะครับ :075: อย่าคิดมาก เขาแปะใว้เล่นๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 11:03:43 »
ผมก็เห็นมานานพอสมควรแล้วครับยังไม่ไปไหนซักทีเลย เท่าที่ได้ยินมาพระอาจารย์ท่านนึงนำมาไว้
ข้างล่างลงมามีตัวเล็กอีกตัวพึ่งมาอยู่ได้สองสามเดือน อีกคู่นึงผสมพันธุ์กันอยู่ติดขอบเสาพึ่งมาอยู่วันที่13นี้เอง
เป็นธรรมดาของคนเราที่เห็นของแปลกๆแล้วชอบทัก อย่าคิดมาก

แหม่พี่คนนี้ ...ชอบเรื่อง ผสมพันธุ์ ตลอด 555+  :004: (เป็นการแซวกันเล่นๆนะครับ ..คนอื่นไม่ทราบอาจเข้าใจผิด)

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 11:20:06 »

แหม่พี่คนนี้ ...ชอบเรื่อง ผสมพันธุ์ ตลอด 555+  :004: (เป็นการแซวกันเล่นๆนะครับ ..คนอื่นไม่ทราบอาจเข้าใจผิด)

อ้าวเผลอแว๊บเดียวโดนไปซะแล้ว  จิ้งจกสะดุ้งปี้อ่ะครับแต่หางยังไม่ได้ทำเป็นรูปหัวใจ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 01:31:30 »
มันเป็นจิ้งจกปลอมอะครับ :075: อย่าคิดมาก เขาแปะใว้เล่นๆ
:095: :095: :095: :095: :095: :095: :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 02:05:55 »
สงสัยต้องไปสเดาะเคราะห์แล้วครับ โบราณเค้าถือ เห็นแล้วห้ามทักครับ  555+ :004: :004: :004: :004: :004:

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 09:12:31 »
ผมไปทีไรเห็นทุกที แต่ก็แปลกนะครับ อยู่ท่าเดียวทุกครั้งเลย ชอบ ฯ 31;