ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสายตรงหลวงปู่ช่วยแนะทีครับ  (อ่าน 1402 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบ ขอบพระคุณผู้ที่ แวะมาในกระทู้นี้นะครับ ผมเชื่อว่าหลายคนน่า อยากจะรู้เหมือนกระผมนะครับ

คือ ตัว ผมก็เป็นศิษย์สายหลวงปู่เช่นกัน ช่วงได้งานการเป็นหลักเป็นแหล่งการเงินก็พอได้เก็บได้เหลือ

ตัวกระผมเองก็อยากจะหาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาบูชาเหมือน พี่ๆหลายๆท่านนั่นละครับ

แต่บังเอิญไม่มีความรู้เกี่ยวกับ ราคา ค่าบูชา พระหลวงปู่ ใน รุ่น หลักๆ หรือ รุ่นพิเศษ หรือ รุ่น ประสบการณ์ ของหลวงปู่ซักเท่าไหร่

ก็ กลัวจะถูกหลอก เอา อยาก ให้ พี่ๆ ผู้รู้ ช่วย บอกราคา คร่าวๆ ของ รุ่น หลักๆ ทีได้ไหมครับ ไล่เป็น เนื้อ มาก็ได้นะครับ ช่วยๆกันก็ได้นะครับ

จะได้เป็นภูมิคุ้มกัน ให้ ศิษย์ ผู้น้อง อย่างกระผมได้บารมีหลวงปู่มาคุ้มครองเถอะนะครับ เอาซัก 5-10 รุ่น ก็ ได้นะครับ

และที่อยากรู้มากๆๆๆ เลย รุ่น 2  รุ่น3 และก็ หน้าเสือปี23  และก็ ติ่งเสือ  เสื้อเกาะ นั่งหมู สมเด็จสร้างสะพานปี30 ปืนไหว้

มีดหมาทุกรุ่นของหลวงปู่ ระบุปีให้ ด้วยก็ได้นะครับ เพราะ ผม เจอแต่ปี44 งาแกะหัวเสืออะครับอยากทราบราคาบูชามากๆๆ

ขออีกรุ่นหนึงครับอันนี้ก็เจอเยอะ พระกริ่งรุ่นอุดมประชานาถ และก็ กริ่งที่หลังเป็นเสือเผ่นอะครับ ไม่ทราบรุ่น พี่ๆที่ พอทราบราคา คร่าวๆ

หรือ ไม่ต้อง เปะมากก็ได้นะครับ เอา ประมาณ เอาก็ได้ครับ

เอ่อ ขอ อีกคำถาม อยาก ทราบว่า รูปหล่อหลวงปู่ ปี30  มีเนื้อ อะไรมั่งครับที่สร้าง

ขอบพระคุณมากนะครับ ทั้งหมดนี้ ไม่ ต้อง ตอบ หมด ก็ได้ นะครับ ทราบอันไหน รบกวน ช่วย ผมทีนะครับ

ช่วยๆ กันนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: รบกวนสายตรงหลวงปู่ช่วยแนะทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 01:02:37 »

ผมขออนุญาติตอบนะครับ ผมว่าถ้าคุณจะหามาบูชา  ผมว่าของหลวงพ่อท่านดีทุกรุ่นครับ แต่ละรุ่นก็มีประสพกราณ์ทั้งนั้น ที่คุณเอ่ยชื่อแต่ละรุ่นมาแยกเป็นรุ่นๆก็หลายรุ่น แต่ละรุ่นก็มีหลายแบบ หลายพิมพ์ เนื้อก็หลายเนื้อ  ราคาหาเช่าบูชาก็แล้วแต่สภาพ  ความชอบของผู้ที่จะบูชา แต่ถ้าดูพระของหลวงพ่อไม่ขาดแล้ว ผมว่าอย่าเสี่ยงเลยครับ ผมว่าถ้าคุณอบากจะบูชาของแท้ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี ลองศึกษาหาข้อมูลจากในเวปวัดก่อนดีไหมครับ เพราะในเวปสมาชิกหลายๆท่านก็จะนำพระขอหลวงพ่อมาให้ดูมาให้ศึกษากันและยังมีจำนวนและเนื้อของแต่ละรุ่นให้ศึกษาเพื่อเป็นแนวทาง หรือถ้าใจร้อนอยากจะมีไว้ขึ้นคอบูชาเลย ผมแนะนำที่กุฎิใหญ่วัดบางพระนะครับ ไหว้ครูปีนี้ใกล้จะถึงแล้วก็ลองเข้าไปสอบถามหลวงพี่ท่านดูก็ได้ครับ ที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกก็มีครับ ลองตัดสินใจดูนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: รบกวนสายตรงหลวงปู่ช่วยแนะทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 01:23:47 »
ขอบคุณ พี่ เจมส์ ที่ แนะนำ นะครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 08:38:23 »
กราบ ขอบพระคุณผู้ที่ แวะมาในกระทู้นี้นะครับ ผมเชื่อว่าหลายคนน่า อยากจะรู้เหมือนกระผมนะครับ

คือ ตัว ผมก็เป็นศิษย์สายหลวงปู่เช่นกัน ช่วงได้งานการเป็นหลักเป็นแหล่งการเงินก็พอได้เก็บได้เหลือ

ตัวกระผมเองก็อยากจะหาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาบูชาเหมือน พี่ๆหลายๆท่านนั่นละครับ

แต่บังเอิญไม่มีความรู้เกี่ยวกับ ราคา ค่าบูชา พระหลวงปู่ ใน รุ่น หลักๆ หรือ รุ่นพิเศษ หรือ รุ่น ประสบการณ์ ของหลวงปู่ซักเท่าไหร่

ก็ กลัวจะถูกหลอก เอา อยาก ให้ พี่ๆ ผู้รู้ ช่วย บอกราคา คร่าวๆ ของ รุ่น หลักๆ ทีได้ไหมครับ ไล่เป็น เนื้อ มาก็ได้นะครับ ช่วยๆกันก็ได้นะครับ

จะได้เป็นภูมิคุ้มกัน ให้ ศิษย์ ผู้น้อง อย่างกระผมได้บารมีหลวงปู่มาคุ้มครองเถอะนะครับ เอาซัก 5-10 รุ่น ก็ ได้นะครับ

และที่อยากรู้มากๆๆๆ เลย รุ่น 2  รุ่น3 และก็ หน้าเสือปี23  และก็ ติ่งเสือ  เสื้อเกาะ นั่งหมู สมเด็จสร้างสะพานปี30 ปืนไหว้
มีดหมาทุกรุ่นของหลวงปู่ ระบุปีให้ ด้วยก็ได้นะครับ เพราะ ผม เจอแต่ปี44 งาแกะหัวเสืออะครับอยากทราบราคาบูชามากๆๆ

ขออีกรุ่นหนึงครับอันนี้ก็เจอเยอะ พระกริ่งรุ่นอุดมประชานาถ และก็ กริ่งที่หลังเป็นเสือเผ่นอะครับ ไม่ทราบรุ่น พี่ๆที่ พอทราบราคา คร่าวๆ

หรือ ไม่ต้อง เปะมากก็ได้นะครับ เอา ประมาณ เอาก็ได้ครับ

เอ่อ ขอ อีกคำถาม อยาก ทราบว่า รูปหล่อหลวงปู่ ปี30  มีเนื้อ อะไรมั่งครับที่สร้าง

ขอบพระคุณมากนะครับ ทั้งหมดนี้ ไม่ ต้อง ตอบ หมด ก็ได้ นะครับ ทราบอันไหน รบกวน ช่วย ผมทีนะครับ

ช่วยๆ กันนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปืนไขว้,มีดหมอรึเปล่าครับ :095:

ส่วนเรื่องราคา บางทีมันก็ขึ้นอยู่กับความพอใจทั้ง2 ฝ่ายนะครับ อย่างที่พี่คนรักษ์พระบอก อยากได้ไปบูชาที่กุฎิใหญ่ ลองสอบถามพระท่านดูนะครับว่าทันหลวงพ่อปลุกเสกหรือไม่ ?  ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเราได้บูชาที่กุฎิใหญ่ ได้พระที่ทันหลวงพ่อท่านปลุกเสก(ได้ของดี) เเล้วยังได้บุญด้วย(จากเงินที่คุณได้บูชาวัดจะนำเงินที่คุณบูชาไปสร้างสาธารณะประโยชน์) เเต่ถ้ามีความมั่นใจ ในสายตาตัวเอง มั่นใจผู้ขาย ก็ลองดูได้ครับ (บางทีก็ได้ประสบการณ์) เเนะนำว่า ถ้าไม่อยากเจ็บตัวมาก ถ้าเวปไหนที่คุณอยากเช่าบูชาพระของหลวงพ่อมีการประกัน ก็ลองใช้บริการดูครับ ขอบคุณ :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 08:29:03 »
คือว่าถ้าจะสอบถามราคาผมมีรุ่นพี่ในบอร์ด นี้อยู่คนนึงครับ ให้คำเนะนำดีมากครับ ถ้าอยากสอบถามเด๊่ยวผมจะบอกพี่เขาให้ครับพี่เค้าไม่ค่อยจะได้ออนซํกเท่าไหร่ หรือออน แต่ไำม่ค่อยเม้นนะครับ หรือไม่ก็พี่ๆในบอร์ด ให้คำเนะนำดีทุกคนครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 12:06:43 »
พี่ ที่ ว่าคือท่านไหน หราครับ คุณ Folk