ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นศิษที่สำนักอื่นแต่อยากสักเก้ายอดที่วัดได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 1204 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichoopun

• ทุติยะ
  • **
คือถ้าเป็นศิษสำนักอื่นแล้วแต่อยากสักเก้ายอดที่วัดได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สัก9ยอดที่วัดบางพระได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
แล้วสักกับอาจารย์ท่านไหนดีครับ ผมอยากได้แบบสวยๆด้วยนะครับ

• ทุติยะ
  • **
แล้วก็อยากจะลง นะหน้าทอง สาริกา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วลงกับอาจารย์ท่านไหนดี พอดีศรัทธาครับ อยากเป็นศิษย์

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ต้องดูว่าสายที่คุณสักมาก่อนนั้นเค้าห้ามไปสักที่อื่นหรือเปล่าครับ แล้วลองพยายามหาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆดูครับ มีที่คุณต้องการแน่นอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่มีปิดกั้น ขอเพียงใจศรัทธา ...  :095:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สักได้ครับผม
สักกับพระอาจารย์ท่านไหนก็ได้ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง