ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสัก กับที่อโคจร  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ ENG_telecom

• ทุติยะ
  • **
รอยสัก กับที่อโคจร
« เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 09:29:27 »
เรื่องของเรื่องคือ ผมเป็นชายโสด ที่ทำงานแบบว่าเป็น sale  น่ะครับ มีต้องพาลูกค้าไป entertain และบางครั้งก็ไปด้วยความรู้สึกส่วนตัวน่ะครับพวก ผับ บาร์ อาบอบนวด ผมคิดว่าการไปมีอะไรกับสาวที่ขายบริการอย่างน้อยก็คือการซื้อขายความสุขด้วยความเต็มใจทั้งสองฝ่ายน่ะครับ ผมว่ามันดีกว่าการที่เรามีแฟน แล้วอยู่กินกัน พอเบื่อกันก็เลิก โดยที่ไม่ได้แต่งงานกัน อย่างนี้คือการผิดลูกใช่ไหมครับ รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นทีนะครับ แล้วรอยสักที่ผมสักไปล่ะครับ ครูบาอาจารย์ท่านจะเข้าใจในสิ่งที่ผมยังต้องการไหมครับ

ขออภัยหากไม่เหมาะสมนะครับ

ออฟไลน์ pukhau

• จตุตถะ
  • ทนอยู่หรือจะอยู่ทน
    • MSN Messenger - krissada_2004@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รอยสัก กับที่อโคจร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 09:42:39 »
ในความคิดของผม ผมว่าไม่น่าจะผิดนะครับ เพราะเค้ามาทำงานแบบนี้เป็นการสมยอม มิไำด้ไปข่มขืน นิครับ
ในที่สุดเราก็ได้มาประดับหลังเราแล้ว หนุมานเกี้ยวนาง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 09:46:45 »
อยู่ที่ใจหรือเปล่าน้ะ ของแบบนี้ หรือว่าอยู่ที่อะไร ...  :095:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 09:59:40 »
ผมว่าอยู่ที่ใจครับ
หากเราทำแล้วสบายใจโดยที่"ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน"
ก็ไม่น่าจะผิดนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ENG_telecom

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 10:27:03 »
ขอบคุณครับ

อยู่ที่ใจผม ผมก็ตามปกติแหละครับ แต่ถ้าหากผิดจะได้หาทางแก้ไข

อีกอย่างผมอยากจะสักให้เต็มหลังก็จะพอและครับ

ผมรักในศิลปะของไทย และศรัทธาในครูบาอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 11:11:01 »
ผมว่าไม่ผิดหรอกครับ ถ้า!! ผู้หญิงพวกนั้นไม่ได้หนี แฟนมา ทำนะครับ

ออฟไลน์ keng

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 03:49:26 »
ผมว่าไม่น่าผิดนะ ก็ไม่ได้ข่มขืน แต่เป็นการซื้อขาย ผิดตกขออภัย

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 07:02:39 »
ไม่ได้บังคับข่มขืนผิดลูกผิดเมียเป็นความสมยอมชึ่งกันและกันทำไมถึงจะผิดละครับสบายใจเถอะครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 08:00:42 »
เรื่องของเรื่องคือ ผมเป็นชายโสด ที่ทำงานแบบว่าเป็น sale  น่ะครับ มีต้องพาลูกค้าไป entertain และบางครั้งก็ไปด้วยความรู้สึกส่วนตัวน่ะครับพวก ผับ บาร์ อาบอบนวด ผมคิดว่าการไปมีอะไรกับสาวที่ขายบริการอย่างน้อยก็คือการซื้อขายความสุขด้วยความเต็มใจทั้งสองฝ่ายน่ะครับ ผมว่ามันดีกว่าการที่เรามีแฟน แล้วอยู่กินกัน พอเบื่อกันก็เลิก โดยที่ไม่ได้แต่งงานกัน อย่างนี้คือการผิดลูกใช่ไหมครับ รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นทีนะครับ แล้วรอยสักที่ผมสักไปล่ะครับ ครูบาอาจารย์ท่านจะเข้าใจในสิ่งที่ผมยังต้องการไหมครับ

ขออภัยหากไม่เหมาะสมนะครับ
ด้วยความเคารพครับ
  ในเรื่องนี้ขออนุญาตคิดแตกต่างออกไปนะครับ
เวปนี้เป็นเวปของวัด
การที่จะสนับสนุนให้ไปเที่ยวแบบนั้นคงจะไม่ดี
จริงอยู่อาชีพนี้เป็นอาชีพที่มาตั้งแต่สมัยพุทธกาล
บางศาสนาถือว่าเป็นอาชีพแรกในโลก
เสียด้วยซ้ำ
เท่าที่อ่านมาคิดว่าท่านเจ้าของกระทู้คงกำลังสร้างตัวอยู่
ถ้าท่านพาลูกค้าไปแล้วเที่ยวตามน้ำผมว่าเป็นเรื่องของการงาน
แต่การไปเที่ยวเองนี้ อยากนำเรียนว่าไปแบบนั้น
อย่างไรก็ต้องเสียเงินจะมากจะน้อยก็ตาม
สู้นำเงินเอาไว้ไปเป็นทุนหรือทำบุญดีกว่าไหมครับ
  ส่วนในเรื่องของรอยสัก อยู่ที่ครูบาอาจารย์ท่านสั่งสอนไว้
บางครูบาอาจารย์อย่างของหลวงพ่อแล  วัดพระทรง
ท่านบอกไว้ชัดเจน ว่าอย่าเข้าบ้านคนชั่ว ทั้งในกระดาษใบฝอยที่ทางวัดให้(ลองหาดูได้ในเวปบางพระนี้ครับ
ผมเคยถ่ายเอามาลง)
และอ.จวง ท่านก็สั่งอย่างชัดเจน  แต่ก็มีทางเลี่ยงว่าไม่ไหวจริง
ให้เรียกเด็กออกมาข้างนอกแล้วไปที่อื่น  ที่อโคจร ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าไม่ควร
เห็นครูบาอาจารย์เค้าเรียกว่า “บ้านคนชั่ว” อันนี้เห็นว่าจริง นอกจากเรื่องโรคภัยแล้ว
จากประสบการณ์ที่เคยช่วยราชการที่ทำการปกครองจังหวัดหนึ่งริมชายแดนกรุงเทพ ตามสถานบริการส่วนมากเวลาที่
ไปตรวจจะพบว่า ตรงปากทางเข้าเหนือประตู ที่ต้องผ่านเข้ามามักมีวัตถุไม่รู้จักเรียกว่ามงคลหรือเปล่า?
พวกอิ้น เป๋อ ปลัด อยู่เหนือหัวเรา คิดดูว่าเวลาเราเดินเข้าไปต้องลอดอะไรบ้าง
อันนี้ยกมาจาก  http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=5785
และขอให้เชื่อบางที่มีของสกปรกกว่านี้ก็มี
   แต่ทุกอย่างอยู่ที่ใจถ้าครูบาอาจารย์เจ้าของกระทู้ไม่ห้ามก็แล้วแต่ครับ

ผมว่าไม่ผิดหรอกครับ ถ้า!! ผู้หญิงพวกนั้นไม่ได้หนี แฟนมา ทำนะครับ
   กล้าไหมครับ
ก่อนประกอบกิจ  กล้าถามไหมว่า "น้องผัวน้องไม่ว่าหรอมาทำแบบนี้"
ถ้าเค้าตอบว่าไม่ว่า หรือมันอยู่บ้าน  ถามจริงๆ ว่ากล้าเที่ยวไหมครับ
ถึงแม้นจะเป็นการซื้อกิน การสมยอมก็ตาม ถ้ารู้แก่ใจ
บางที่ครูบาอาจารย์ท่านว่าให้ซื้อกินไปก็ตาม แต่ท่านให้ถามก่อนเรื่องการมีเจ้าของ
ถ้าไม่รู้ไม่เป็นไร  ให้ตังล์ซื้อกินเอา
   แต่อย่างที่นำเรียนข้างต้น
เงินที่ซื้อความพอใจตัวนั้นนำไปทำอย่างอื่นดีกว่า
  ไม่เสี่ยงกับความผิดทั้งทางโลกทางธรรมและโรคภัยที่จะมาถึง
รู้สึกว่าพิมพ์มามากไปแล้วเดี้ยวจะพาลไม่อ่านกัน
  เอวังก็มีด้วยประการละฉะนี้
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 10:51:35 »
นาๆจิตตัง แล้วแต่จะคิด คิดสิ่งที่ดีก็ไม่ควรทำครับ สถานที่ที่ไม่ควรไปก็อย่าไป
อยู่ที่ว่าควรทำแบบไหนจึงจะรักษาของที่ครูบาอาจารย์ท่านประสิทธิให้ท่านเป็นอย่างดี
ของเสื่อมก็อย่าไปโทษใครว่าไม่เตือน  ใกล้ไหว้ครูแล้วครับ
!

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 11:09:39 »
อยู่ที่ใจครับผม จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราครับผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 11:25:09 »
ข้อห้าม มีไว้ให้ปฏิบัติ มิใช่ให้ไว้เลี่ยงบาลี

ผมทำงาน ในสถานที่แบบนั้นมาก่อน จะเล่าให้ฟัง

บางคนเป็นเมนส์ ก็มีวิธีแก้ให้ให้ทำงานหาเงินได้

บางคน มีสามี แฟน กิ๊ก อยู่ที่บ้านก็หาวิธีโกหกหลอก เพื่อมาทำงาน

แบบนี้ จะดี สมควร เหมาะสม ไหมหล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2554, 11:27:12 โดย Babybird »

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 09:46:16 »
     อนุโมทนา สำหรับคำชี้ทางสว่าง...
               ....   บางคนมืดมา  ก็สว่างไป
                      .... บางคนมืดมา   ก็มืดไป

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 05:21:42 »
ตอนพระอาจารย์ เมตตาสักยันต์ให้ เจ็บแทบใจจะขาด คงไม่อยากเที่ยวซ่องโสเภณี ให้ของเสื่อม และ จิตใจให้ตกต่ำ ซื้อขายบริการ คิดดีแล้วหรือ เป็นการสนับสนุนให้มีการค้าประเวณี บางคนขายลูกกิน นักศึกษาเดียวนี้ก็ไร้ซึ่งความอาย ถ้าเป็นญาติพวกคุณ น้องสาวคุณโดนบังคับ หรือ โดนหลอกลวงให้ขายบริการ คุณยังจะตอบได้อีกมัยครับว่าไม่ผิด ไม่แค้น ตอนคุณเที่ยวคุณสนุก ตอนคุณติดเอดด์คุณโทษนั้นโทษนี้ โทษคนนั้นคนนี้เอาโรคมามาติด และสุดท้ายคุณก็เป็นภาระทางบ้าน หรือ หนักหน่อยก็ภาระสังคมละครับท่าน พิมพ์ยาวกว่านี้ก็กลัวจะเลยสมองคนอ่าน หรือ ไม่เข้าใจ จึงขอฝากเท่านี้ คำพูดอาจจะไม่ไพเราะ แต่มีความจริงใจอยู่เต็มร้อย

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 09:22:45 »
 นานๆเห็นท่าน Gearmour พิมพ์ยาวๆให้อ่านซักที ตรงใจครับ ตรงประเด็น การที่เราจะได้มาในสิ่งที่เป็นมงคลกับชีวิต สิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านมอบให้ เรื่องไหนก็ตามที่จะทำให้ใจตัวเองเสื่อมเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ แต่ถ้าชอบหรือเลี่ยงไม่ได้ก็แล้วแต่ท่านนะครับ ไม่ฟันธงว่าดีหรือไม่ดี เป็นสิทธิของท่านครับผม :002:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 11:08:45 »
หากใจคิดว่าไม่ดี หลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยงครับ

เพราะทำให้เกิดการกังวล และจิตไม่เป็นสุข

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 03:39:23 »
ผมว่าจะดีจะเลว อยู่ที่การกระทำครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 06:41:54 »
  เคยมีคนแขวน หลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง เข้าสถานที่อโคจร ออกมาเหลือแต่ตลับ  :069:

เมื่อประมาณปี 50-51 (จำ พ.ศ.แน่นอนไม่ได้)  พ่อผมพาไปฉลองปีใหม่ที่บ้านพี่ชาย  วันนั้นพ่อผมเช่าพระหลวงพ่อทวด  วัดดีหลวง ปี 36  ไปแจกปีใหม่หลายสิบองค์  มีผู้มารับ คนหนึ่งเป็นน้องชายของพี่สะใภ้  อีตาคนนี้มีนิสัยค่อนข้างเกเร   ชอบเข้าสถานที่อโคจร มารับพระกับพ่อผมด้วย   เขาเล่าให้พ่อผมฟังว่า  เมื่อก่อนเคยแขวนหลวงพ่อทวด อยู่ 1 องค์ ขอมาจากพี่ชายผม   แขวนอยู่ดี ๆ พระหายไปเลย สร้อยอยู่  ตลับอยู่   แต่พระหาย  สงสัยซนเกิน !     เรื่องของเรื่องคือ อีตาคนนี้แขวนพระหลวงพ่อทวด  เข้าไปในสถานที่อโคจร กลับออกมาพระในตลับหายไปอย่างไร้ร่องรอย ...  :069:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2554, 06:42:16 โดย phattharaphong »

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ก.พ. 2554, 08:13:47 »
ตามความเห็นส่วนตันน่ะครับ ผมก็เป็นคนโสดน่ะครับขอห้ามมีไว้ให่ปฏิบัติส่วนตัวผมก็อายุ34ปีแล้วเรื่องเที่ยวก็มีบ้างครั้งหลังสุดไม่เกิน1เดือนเจอมากับตัวเองอยู่ในห้อง2ต่อสองกับผู้หญิงมีโทรศัพท์เข้ามา ผมเลยถามเธอคนนั้นไม่ว่าใครโทรมา คำตอบที่ได้คือแฟนโทรมาเท่านั้นแหละผมให้เธอคนนั้นกลับไปและให้ค่าเสียเวลา ถ้าขืนดำเนินการต่อไปอะไรจะเกิดเราไม่รู้หลอก แต่ที่แน่ๆจิตตกครับ อย่างไรก็ขอให้มีสติน่ะครับขอห้ามก็คือขอห้าม

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 05:38:41 »

บางคนน่ะ เค้าก็มาทำเพราะต้องหาเลี้ยงผู้ชายนะคะ ส่วนมากที่มาทำ ก็หลบสามีมาทำทั้งนั้นแหละค่ะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 07:42:08 »
อยู่ที่ใจมากกว่าครับ แค่เราคิดว่าเป็นงานบริการ

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 08:12:02 »
ตามความเห็นส่วนตันน่ะครับ ผมก็เป็นคนโสดน่ะครับขอห้ามมีไว้ให่ปฏิบัติส่วนตัวผมก็อายุ34ปีแล้วเรื่องเที่ยวก็มีบ้างครั้งหลังสุดไม่เกิน1เดือนเจอมากับตัวเองอยู่ในห้อง2ต่อสองกับผู้หญิงมีโทรศัพท์เข้ามา ผมเลยถามเธอคนนั้นไม่ว่าใครโทรมา คำตอบที่ได้คือแฟนโทรมาเท่านั้นแหละผมให้เธอคนนั้นกลับไปและให้ค่าเสียเวลา ถ้าขืนดำเนินการต่อไปอะไรจะเกิดเราไม่รู้หลอก แต่ที่แน่ๆจิตตกครับ อย่างไรก็ขอให้มีสติน่ะครับขอห้ามก็คือขอห้าม
:065:อืมมม..ได้ข้อมูลความรู้ขึ้นอีก...ว่าความจริงในสังคมเราทุกวันนี้ผู้หญิง(ไม่ได้เหมานะครับบางส่วน)เขาทำกันขนาดนี้เลย :075:...ต้องทำใจละกันครับ...ระมัดระวังให้มากก็แล้วกัน...ถ้าไม้รู้ก็คงไม่เป็นไร...แต่รู้แล้วก็ต้องรีบถอยด่วนครับ...  :069:เพราะบางคนเขาคงไม่บอกหรือไม่ยอมรับว่ามีแฟนแล้วหรอกครับ :058:...ขอให้โชคดีทุกท่านครับ :075:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 11:14:32 »
 02;เรื่องราวดังกล่าวประสบการณ์อย่างนี้ก็มักจะเกิดขึ้นกับผมอยู่บ้าง...

กรณีที่ 1...หน้าที่การงานที่จะต้องทำด้วยหน้าที่ก็คือหน้าที่...ที่จะต้องทำ (ขอให้เรารู้ว่าเราทำเพราะหน้าที่ของเรา)...แยกเรา...แยกผู้ร่วมงาน
กรณีที่ 2...ตัวเราเองเป็นผู้กำหนดการกระทำของตัวเราเองไม่มีใครที่จะมาสั่งตัวเราให้ทำอะไรอะไรได้ทุกอย่าง

11; ดังนั้น..ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือ การชนะตัวเองคือชนะใจตัวเองห้ามใจตัวเองไม่ให้หลงไปกับอบายมุกต่างๆนาๆที่ตัวเองจะลุมหลง

และในทุกๆครั้งกระผมก็จะนึกถึง "ครูบาอาจารย์และสิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านได้เมตตามอบไว้ให้"
จึงทำให้ทุกครั้งกระผมก็จะผ่านเรื่องราวเหล่านั้นมาได้อย่างไม่มีปัญหาคาใจ

16;ทบทวน..หาสิ่งที่ยึดเหนี่ยวจิตใจและผูกจิตใจไว้กับสิ่งสิ่งนั้น...แล้วท่านก็จะผ่านพ้นภาวะอย่างนั้นไปได้อย่างสบายใจ