ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคะ  (อ่าน 3511 ครั้ง)

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
สอบถามคะ
« เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 04:25:14 »
สอบถามคะ อยากลงยันต์5แถว( ลงหมึก ) พระอาจารย์ท่านไหน สักสวยสุดคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ
ขอบพระคุณท่านที่ช่วยตอบทุกท่านคะ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 04:42:55 »
จะสักกับพระอาจารย์ท่านไหน ก็เหมือนกันแหละค่ะ  แต่ของเราสักกับหลวงพี่นันค่ะ  ท่านใจดี  แล้วก็มือเบาค่ะ  

รูปนี้ สักกับหลวงพี่นันหมดเลยค่ะ  แต่พอสักสักพักเริ่มเกิดอาการติดเข็ม อยากสักอีกหมึกอีก  แต่รู้สึกว่าผู้หญิงสักเยอะๆ
ดูน่ากลัวไป  กะว่าจะสักน้ำมันแล้วค่ะ  ยังไงโชคดีนะค่ะ :050: :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2554, 04:45:28 โดย boomee »
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 04:44:58 »
ขอบคุณคะ K.BOOMEE ^^

รบกวนอีกครั้งถามเกี่ยวกับ ยันต์กระทู้เจ็ดแบก /// ต่างกันอย่างไรกับ ยันต์ 5แถว คะ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 04:51:27 »
ตามกระทู้นี้เลยค่ะ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=13294   :079: :079:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 04:53:30 »
คุณ BOOMEE สวยจังเลย อยากลงหมึกใจยังกล้าๆกลัวๆ คราวนี้คงลงหมึกจริงๆซักที  ขอบคุณนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2554, 04:54:30 โดย kesara_tuy »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 05:45:02 »
สอบถามเพิ่มนะคะ  ยันต์ 7แบก มีพุทธคุณทางด้านใด 
ตอนนี้ดวงตก ทำอะไรก็ไม่ค่อยจะดี ระหว่าง 5แถว กับ 7แบก เราควรสักแบบไหนดีคะ เพราะจะสักกับหลวงพี่นันคะ หลวงพี่เบามือ

ขอบคุณพ่อแม่พี่น้อง  ที่ช่วยตอบนะคะ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 06:06:55 »
สอบถามเพิ่มนะคะ  ยันต์ 7แบก มีพุทธคุณทางด้านใด 
ตอนนี้ดวงตก ทำอะไรก็ไม่ค่อยจะดี ระหว่าง 5แถว กับ 7แบก เราควรสักแบบไหนดีคะ เพราะจะสักกับหลวงพี่นันคะ หลวงพี่เบามือ

ขอบคุณพ่อแม่พี่น้อง  ที่ช่วยตอบนะคะ

ดวงตกก็เก็บขึ้นมาสิครับ ขำๆนะครับอย่าซีเรียส  อาทิตย์ก่อนได้สนทนากับพระอาจารย์ท่านนึงว่าเดี๋ยวพี่ ก จะมาทำบุญ
ปีนี้พี่เขาชง  พระอาจารย์ท่านถามว่าเกิดปีอะไร เลยตอบว่าปีระกา  พระอาจารย์ท่านเลยพูดว่าไก่ก็อยู่ส่วนไก่ กระต่ายก็อยู่ส่วนกระต่าย
ส่วนจะสักยันต์อะไรให้หลวงพี่พิจารณาให้จะดีกว่าครับ  เราเองเป็นลูกศิษย์จะรู้ดีกว่าอาจารย์ได้ไงว่ายันต์ไหนดีกว่า
ศึกษาหาข้อมูลไว้บ้างนั่นดีแล้ว แต่อย่าศึกษาเพื่อไปขอครับ บางคนผมเห็นเอาตำรามากางดูแล้วก็ขอเลยอย่างนี้ไม่เหมาะ
ฝากเรื่องการขอยันต์สำหรับสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วย

ออฟไลน์ OopiakoO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bigass_piak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 06:47:39 »
 :001:พระอาจารย์ตั๊กครับ   ชั้น2 เลย ครับ  :001:

ออฟไลน์ suaunya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 09:55:46 »
เมื่ออาทิดทีแล้วไปฝากตัวเป็นศิษย์ที่วัดบางพระมาค่ะ ไปสัก 5 แถวกับอาจารย์ปิ๊กมา แล้วทำไม 5 แถว บางกุฎิไม่เหมือนกันคะ อัขระบางคนสั้น บางคนยาว รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:42:52 »
ไม่รู้ทำไมเดี๋ยวนี้แนวทางและรูปแบบของการสักยันต์ของวัดบางพระเปลี่ยนไป หรือต้องเปลี่ยนตามกระแส เพื่อให้หมุนตามโลกใบนี้ให้ทัน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:51:03 »
ไม่รู้ทำไมเดี๋ยวนี้แนวทางและรูปแบบของการสักยันต์ของวัดบางพระเปลี่ยนไป หรือต้องเปลี่ยนตามกระแส เพื่อให้หมุนตามโลกใบนี้ให้ทัน

รูปแบบการสักยันต์ของวัดบางพระยังไม่เปลี่ยนไปนะครับ หากลูกศิษย์ไม่ทำตัวรู้รู้ดีรู้มาก ไม่ขอยันต์นั้นยันต์นี้ตามกิเลส
ที่ตัวเองอยากจะได้  พระอาจารย์ท่านก็ยังสักตามแบบของวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ suaunya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 11:59:28 »
รูปแบบการสักยันต์ของวัดบางพระยังไม่เปลี่ยนไปนะครับ หากลูกศิษย์ไม่ทำตัวรู้รู้ดีรู้มาก ไม่ขอยันต์นั้นยันต์นี้ตามกิเลส
ที่ตัวเองอยากจะได้  พระอาจารย์ท่านก็ยังสักตามแบบของวัดบางพระครับ
[/quote]
ขอบคุณนะคะ ไปมาตอนแรกศึกษามาไม่ดี ไปขอยันต์จากท่านโดยไม่ทราบว่าพระอาจารย์เลือกให้เองจะดีกว่า แล้วแบบนี้มีผลต่อตัวเราหรือเปล่าคะ แล้วความลังเลที่เกิดจากความไม่แน่ใจในอาจารย์ที่สักให้ว่าศักศิทธิ์ไหมมีผลต่อลายสักกับตัวเราไหมคะ แล้ววิธีรักษาสิ่งที่อาจารย์ให้มาอยู่กับเราเราต้องทำอย่างไรบ้างคะ คำถามเยอะหน่อยนะคะเพิ่งเป็นลูกศิษย์ครั้งแรก รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ phrueak

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 12:02:07 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  วัดบางพระสักมาตามคาถาโบราณจะให้มาทันสมัยเป็นไปไม่ได้หลอกครับเมื่อก่อนทางวัดคงไม่มียัน5แถวหลอกผมว่าจะสักแบบนั้นคงต้องสักที่อื่น  ถึงอาจารย์ที่วัดบางพระจะสักได้คาถาจะเหมือนกันหรอครับ  ผมว่าแล้วแต่อาจารย์ท่านเทอะครับว่าจะสักอะไรให้ท่านศรัทธาไปสักอะไรก็ดีทุกอย่างแหละครับ  สงสารท่านมั่งทุกคนเอาแต่ใจแล้วทำไมไม่มีใครตามใจอาจารย์บ้าง ท่านเคยเห็นไหว้ครูที่ไหนคนมามากกว่าวัดบางพระมั้ย  หลวงปู่เปิ่นต้องเรียกว่า เทพเจ้าแห่งการสักยันต์  

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 01:02:40 »
ขอบคุณนะคะ ไปมาตอนแรกศึกษามาไม่ดี ไปขอยันต์จากท่านโดยไม่ทราบว่าพระอาจารย์เลือกให้เองจะดีกว่า แล้วแบบนี้มีผลต่อตัวเราหรือเปล่าคะ แล้วความลังเลที่เกิดจากความไม่แน่ใจในอาจารย์ที่สักให้ว่าศักศิทธิ์ไหมมีผลต่อลายสักกับตัวเราไหมคะ แล้ววิธีรักษาสิ่งที่อาจารย์ให้มาอยู่กับเราเราต้องทำอย่างไรบ้างคะ คำถามเยอะหน่อยนะคะเพิ่งเป็นลูกศิษย์ครั้งแรก รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ  :054: :054: :054:
[/quote]
โดยปกติ พระอาจารย์แต่ละท่านก็จะพูดคุย ถามสารทุกข์สุขดิบกับบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลาย ถ้ามาใหม่ๆก็จะถามบ้านอยู่ที่ไหน ทำอาชีพอะไร  และที่สำคัญท่านจะถามเลยว่าคิดดีแล้วหรือ รอยสักจะติดตัวไปตลอด
หมั่นสวดมนต์ รักษาศีลห้า นึกถึงบารมีหลวงปู่ให้คุ้มครอง มั่นใจได้เลย
 :114: :114: :114:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 08:55:48 »
ที่ว่าอยากสักเลือกลายยันต์ได้ ก็เพราะ อยากได้ยันต์ 2 ยันต์ ตามที่ตัวชอบ ไม่ได้หวังว่า จะสักให้เต็มหลัง
บางคนอยากได้หนุมาน  เกือบเต็มหลังถึงได้ หนุมาน :095: :095:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nuch_ae

• ทุติยะ
  • **
  • บูชาครูการสักทุกท่านค่ะ
    • MSN Messenger - o-n-u-m@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - onumkung@gmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 09:58:23 »
ของเราสักกับหลวงพี่ตั๊กค่ะ ท่านใจดีและก็คุยเก่งค่ะ ทำให้ไม่เกร็ง อยากไปลงอีกค่ะ มีโอกาสต้องไปให้ได้ค่ะ

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ก.พ. 2554, 07:18:57 »
จะสักกับพระอาจารย์ท่านไหน ก็เหมือนกันแหละค่ะ  แต่ของเราสักกับหลวงพี่นันค่ะ  ท่านใจดี  แล้วก็มือเบาค่ะ 

รูปนี้ สักกับหลวงพี่นันหมดเลยค่ะ  แต่พอสักสักพักเริ่มเกิดอาการติดเข็ม อยากสักอีกหมึกอีก  แต่รู้สึกว่าผู้หญิงสักเยอะๆ
ดูน่ากลัวไป  กะว่าจะสักน้ำมันแล้วค่ะ  ยังไงโชคดีนะค่ะ :050: :058:
สวยค่ะ คล้ายๆของปูค่ะ
ชื่อปูนะคะ ขอเป็นเพื่อนด้วยนะคะ

ออฟไลน์ BLACK666

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 06:08:02 »
ผมก็ว่าแปลกไปจากเดิมครับ (เป็นเฉพาะบางกุฎิ)  ศิษย์บางท่านไม่ได้ขอ รูปแบบก็แปลกไปจากเดิมครับ :054: :054: ขอแนะนำ3กุฎินะครับ ที่ยังคงเอกลักษณ์เดิม กุฏิพระอาจารย์ต้อย กุฎิพระอาจารย์ญา กุฎิพระอาจารย์ติ่ง(เดียวนี้สักน้ำมัน) ครับ :054: :054: ให้ผู้อื่นยกย่องเราด้วยความบริสุทธิใจ ดีกว่า ตัวเราเองยกย่องตัวเราเอง (นั้นก็คือการหลอกตัวเราเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2554, 06:21:55 โดย BLACK666 »

ออฟไลน์ aotim...SliMnOn

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 08:25:37 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  วัดบางพระสักมาตามคาถาโบราณจะให้มาทันสมัยเป็นไปไม่ได้หลอกครับเมื่อก่อนทางวัดคงไม่มียัน5แถวหลอกผมว่าจะสักแบบนั้นคงต้องสักที่อื่น  ถึงอาจารย์ที่วัดบางพระจะสักได้คาถาจะเหมือนกันหรอครับ  ผมว่าแล้วแต่อาจารย์ท่านเทอะครับว่าจะสักอะไรให้ท่านศรัทธาไปสักอะไรก็ดีทุกอย่างแหละครับ  สงสารท่านมั่งทุกคนเอาแต่ใจแล้วทำไมไม่มีใครตามใจอาจารย์บ้าง ท่านเคยเห็นไหว้ครูที่ไหนคนมามากกว่าวัดบางพระมั้ย  หลวงปู่เปิ่นต้องเรียกว่า เทพเจ้าแห่งการสักยันต์ 

ชอบค่ะ เทพเจ้าแห่งการสักยันต์ ไปวัดไปสักยันต์ด้วยใจศรัทธา รับรองได้ยันต์ดีๆกลับมาแน่ค่ะ ได้มาแล้วก็ขอให้ทุกท่านรักษาให้ดีด้วยนะคะ หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ สิ่งดีๆ ก็จะตามมาค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 09:11:08 »
ที่ว่าอยากสักเลือกลายยันต์ได้ ก็เพราะ อยากได้ยันต์ 2 ยันต์ ตามที่ตัวชอบ ไม่ได้หวังว่า จะสักให้เต็มหลัง
บางคนอยากได้หนุมาน  เกือบเต็มหลังถึงได้ หนุมาน :095: :095:
โดนใจครับ...

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 09:01:55 »
ใจผมว่าสวยไม่สวยไม่คัญนะครับ อยู่ที่เรามากกว่าว่าสักไปแล้วเราทำตัวดีไหมครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 10:01:58 »
[/quote]

อำนาจแห่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะเกิดกับคนที่มีเชื่อและศัทธาอย่างไม่มีความลังเลสงสัย และ เชื่อ อย่างสุดโต่ง ขอเพียงเชื่อมั่นครับ
  จริงเท็จประการใดขอคำชี้แนะด้วยครับ