ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาที่จะสักยันต์เราสามารถเลือกลายได้ไหมครับ  (อ่าน 3454 ครั้ง)

ออฟไลน์ LANCER

• ทุติยะ
  • **
ขออนุญาติถาม หน่อยนะครับว่า ถ้าจะไปสักที่วัดบางพระแล้ว สามารถเลือกลายได้ไหมครับ ผมอยากสักกับอาจารย์ญา แต่ไม่กล้าเลือกลายจึงอยากทราบก่อนครับ ผมอยากได้ลายพระสีวลีครับ ไม่ทราบว่าอาจารย์ญามีลายนี้รึเปล่า ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เลือกไม่ได้ ครับ เสียใจด้วย

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
อย่างน้อย ก็ต้องได้ยันต์ครู เก้ายอด ก่อน แล้วค่อยขอยันต์ ถ้าขอไม่ได้ก็โดน :005:
ลายยันต์พระสิวลี ไม่มี

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาดีกว่านะครับ

"ช้าๆได้พร้าเล่มงาม"
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ใจเย็นๆนะครับ เลือกไม่ได้ครับผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ไปสักที่วัดบางพระเลือกยันต์ได้ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ตามที่เลือกหรือไม่ ครับ

วัดบางพระ ถือว่าการเลือกลายยันต์ นั้นเหมือนกับว่า สู่รู้ มากกว่าครูอาจารย์

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใจเย็นๆจะดีกว่าครับ :095:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
เราเป็นผู้ไปรับความเมตตาจากพระอาจารย์แล้วแต่พระอาจ่ารย์ท่านจะเมตตาให้
ไม่ใช่ไปเพื่อเป็นผู้ขอตามความต้องการของเรา วัดไม่ใช่ร้านรับจ้างสัก

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ไปสักที่วัดบางพระเลือกยันต์ได้ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ตามที่เลือกหรือไม่ ครับ

วัดบางพระ ถือว่าการเลือกลายยันต์ นั้นเหมือนกับว่า สู่รู้ มากกว่าครูอาจารย์
เราเป็นผู้ไปรับความเมตตาจากพระอาจารย์แล้วแต่พระอาจ่ารย์ท่านจะเมตตาให้
ไม่ใช่ไปเพื่อเป็นผู้ขอตามความต้องการของเรา วัดไม่ใช่ร้านรับจ้างสัก

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
แล้วแต่พระอาจารย์จะมอบให้ดีกว่าไหม
น้อง LANCER
:079:  :079:  :079:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2554, 04:40:55 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ไม่ดีครับไม่ดี ให้ท่านเมตตามาเองเถอะ เราไม่ได้สักสวยงามแต่รับมงคลมาใส่ตัวครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
" พระอาจารย์ญาครับ "ไม่ใช้ อาจารย์ญา ถ้าพิมพ์ผิดก็ถือว่าทำความเข้าใจนะครับผม การขอยันต์ไม่แนะนำนะครับผม
เราไม่รู้ดีเท่าพระอาจารย์ท่านหรอกครับ ว่าเราเหมาะหรือไม่เหมาะกับยันต์นั้นๆ พระอาจารย์ท่านมีวิธีดูของท่านเองครับ
ค่อยเป็นค่อยไปครับ เพราะที่ท่านเมตตาให้มามีแต่สิ่งดีๆและเหมาะกับเราแล้วทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ลองกราบเรียนก็ได้ครับ
หลวงพี่ท่านใจดีครับ

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
พระอาจารย์ญา ท่านใจดีครับ ท่านคุยสนุกครับ แต่ถ้าไปขอเลือกลายยันต์ กับท่านนั้นผมเห็นว่าไม่สมควรนะครับ ถ้าไปหลังโล่งๆแล้วขอรูปนั้นรูปนี้ อันนี้อย่าทำนะครับ ไม่บังควร แต่มีครั้งนึงมีผู้หญิงคนนึง ขอจิ้งจกคู่ พระอาจารย์ท่านก็เมตตาให้นะครับแต่เป็นสักน้ำมันครับ  ทั้งหลายทั้งมวล ให้ท่านเป็นผู้มอบให้ดีกว่าครับ เพราะท่านจะดูตามความเหมาะสม ท่านจะถามว่าทำงานทำการอะไรท่านจะดูจากลักษณะของเราครับ