ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสักครั้งแรกครับผม  (อ่าน 1183 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เรื่องสักครั้งแรกครับผม
« เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 11:14:02 »
คือผมอยากถามว่า ถ้าผมไปสักครั้งแรก จะได้ ยัน9ยอดใช่ไหมครับ แล้วถ้าได้9ยอดเเล้ว จะขอหลวงพี่ สักอีกได้ไหม คือแบบ ว่า

อยากไปครั้งเดียว แต่ได้ยันครู 3อย่าง ครบเลยจะได้ไหมครับ แล้ว ยันที่จะได้รับต่อจาก9ยอด จะเป็น งบน้ำอ้อย กับ 8ทิศ รึเปล่าครับหรือจะได้อย่างอื่น      รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ตอบ: เรื่องสักครั้งแรกครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 11:23:51 »
ไปครั้งแรก อาจจะไม่ได้เก้ายอดก็ได้นะครับ ยิ่งถ้าไปสักกับหลวงพี่แป๊ว อาจจะได้แค่ยันต์ สองยอด กลับมา

อย่าไปคิดหวัง ว่าไปแล้วจะสัก ที่ละหลายๆยันต์เลยครับ เอาแค่ยันต์แรกให้ผ่านก่อน ก็ภููมิใจ แล้ว

แล้วที่วัดก็ไม่มีรูปแบบที่ตายตัวนะครับ ว่าได้ เก้ายอด แล้ว ต้องเป็นแปดทิศ แล้ว งบน้ำอ้อย ทุกอย่างอยู่ที่

แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 11:36:54 »

อ่านนี้ดูแล้วกันนะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358.0   เห็นน้องหลายกระทู้แล้ว พี่นึกว่าน้องสักแล้วซะอีก

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.พ. 2554, 11:45:18 »
ขอบคุณครับ พี่ เอ่อ พี่คนรักษ์พระ ครับ พอดี ผมเจอพี่ ใน facebook ผมแอสไป รับผมด้วยนะครับ