ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อ หลวงปู่เส็ง  (อ่าน 1395 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เหรียญหล่อ หลวงปู่เส็ง
« เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 02:57:51 »

วันนี้ช่วงเย็นๆ ตื่นจากที่นอนเลยเข้าไปห้องแม่ ลองดูพระเก่าๆที่ผมเก็บไว้ แต่ไปเจอพระของแม่ที่ไม่ค่อยได้สังเกต แต่พอมาดูดีใจมากครับ เพราะเป็นพระหลวงปู่เส็ง ผมนึกว่ามีแต่ครุฑ แต่ที่ผมเจอนี่เป็นเหรียญหล่อ หลวงปู่เส็ง ๘๔ พรรษา ๖ สิงหาคม ๒๕๒๗ จึงเอามาถ่ายรูปเพื่อจะเอามาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ศึกษากันครับ

ขอบคุณครับ
 ปล.ศึกษากันนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหล่อ หลวงปู่เส็ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 01:06:49 »
สวยงามมากครับ