ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ดูรูปไม้ได้(กบแช่แข็ง)  (อ่าน 7444 ครั้ง)

ออฟไลน์ hackerneo1

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ต้องดูใน FireFox นะครับของ IE ยังไม่ได้ลองทำเลย
ให้โหลด FireFox มาติดตั้งนะครับ http://www.mozilla.com/th/firefox/
คงติดตั้งเป็นกันนะครับผมไม่ค่อยมีเวลาทำรูป
เสร็จแล้วให้โหลดตัวเสริมมาลง https://toolbar.imageshack.us/mac/ImageShackToolbar.xpi
หรือใครทำไม่เป็นให้เปิดFirefoxขึ้นมาแล้วใส่หน้าเว็บลงไป https://toolbar.imageshack.us/mac/ImageShackToolbar.xpi
มันจะมีหน้าต่างให้เรากดยินยอมที่จะติดตั้ง ให้กดยินยอม ติดตั้งเสร็จแล้วให้ปิดไปแล้วเปิดขึ้นมาใหม่
มันจะมีแท็บเพิ่มขึ้นมาด้านบน

ให้กด Login มันจะมีหน้าเว็บเด้งขึ้นมา ให้สมัครสมาชิกซะ
สมัครเสร็จก็อย่าลืม Login ด้วยละ แค่ก็เข้าไปดูรูปในเว็บได้แล้ว
สังเกตุง่ายๆถ้าทำถูก ตรงที่กด Login ครั้งแรกจะเปลี่ยนเป็น Logout

จริงๆแล้วมันก็แค่ให้สมัครสมาชิกเว็บมัน ก่อนดูรูปก็แค่เข้าไป Login ก็ได้แล้ว
ลองทำกันดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2554, 01:29:16 โดย hackerneo1 »

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: วิธีแก้ดูรูปไม้ได้(กบแช่แข็ง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 01:54:07 »
ดีนะผมมีFireFox อยู่เเล้ว

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: วิธีแก้ดูรูปไม้ได้(กบแช่แข็ง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 02:01:34 »
ทดสอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2554, 02:04:16 โดย ทรงกลด »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 02:35:04 »
รูปใครครับ เหมือนพระจีนเลย

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 12:51:10 »
รูปใครครับ เหมือนพระจีนเลย
ท่านเว่ยหล่างครับ

ทำไมผมดูได้ ไม่ได้บ้าง งง!!
ใช้ิ browser : Google Chrome

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 05:55:45 »
ใช้ IE ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง เปลี่ยนเป็น Firefox ดูได้ปกติดีครับ  :001:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 08:59:18 »
ผมโหลดfirefoxลงเครื่องแล้ว..ดูรูปได้เหมือนเดิม..ขอบคุณมากๆครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 11:14:51 »
ขอบคุณ คุณhackerneo1
ผมมี browser 4 ตัว
กว่าจะดูได้ ต้องโหลด add on ใน firefox

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 11:22:10 »
ผมใช้GOOGLECROME กับIE   ถ้าสมัครสมาชิกเว็บimageshack ดูได้หมดครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 11:33:43 »
ผมใช้GOOGLECROME กับIE   ถ้าสมัครสมาชิกเว็บimageshack ดูได้หมดครับ :001:
สมัครแล้ว และต้องlogin ใน google chrome ด้วยถึงจะดูได้ครับ
ตอนนี้เห็นหมดแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 10:55:45 »
IE6 ที่โรงงานสมัครสมาชิก ติดตั้ง Toolbar และ loginค้างไว้เห็นแต่รูปกบอย่างเดียว
IE7 ที่บ้าน  สมัครสมาชิก ติดตั้ง Toolbar และ loginค้างไว้เห็นรูปบ้างบางทีก็เป็นกบ
เปลี่ยนเป็น FireFox3.6 แล้วดูได้ตลอดครับ
แจ้งมาเพื่อทราบ  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ mukdahan

• ตติยะ
  • พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 10:48:32 »
ยังทำไม่ได้เลยค่ะ มันงงยังไงไม่รู้ บอกละเอียดได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา