ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องผีนางตานีครับ  (อ่าน 7572 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ถามเรื่องผีนางตานีครับ
« เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 12:31:02 »
คือว่าผมอยากทราบว่าผีนางตานีมีจิงหรือเปล่าครับ พอดีเพื่อนผม โดนหลอก ผมไม่แน่ใจว่ามันคิดไปเองรึเปล่า

คือเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ  เพื่อนผม อยู่เชียงไหม่ บ้านของมันมีป่ากล้วยครับ รอบบ้าน แล้วพอตกกลางคืนมันก็จะเห็นผู้หญิง นั่งปลายเตียงมันเสมอ

บางครั้งก็จะฝันเห็นผู้หญิง กำลัง..คงเข้าใจนะครับ  นานเขามันก็ฝันบ่อยขึน  ทีแรกผมฟังก็ล้อ มันเรื่อย แต่ไปๆมาๆ มันเป็นคนนอนดึก ตั้งแต่ฝันมันก็

นอนเร็วขึ้น เช่น จากนอน ตี2 ไปนอน 4ทุ่ม 5ทุ่ม ก็มีครับ ผมเลยส่งพระไปให้มันโดยทางEMS พอมันได้รับพระเเล้ว จากคืนแรก มันก็นอนเร็วตามเดิม

แต่ไม่มีการฝันถึงผู้หญิงเลย แล้ว เช้าต่อมามันก็โทรมาด่าผม บอกว่าพระที่ ผมส่งให้ ทำให้ผู้หญิงไม่มา ผมก็เลยหงุดหงิด ด่ามันไปว่า ถ้า..ไม่เอาก็โยน

ทิงไป มันก็เลยเงียบไป แล้วก็ 1อาทิตย์ ก็ไม่ฝันอีกเลย จนถึง ทุกวันนี้อ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องบังเอิญ หรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ เลยอยากลงให้พี่ๆ ได้อ่านครับ   

กัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องผีนางตานีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 12:33:20 »
เพิ่มเติมนะครับ   

พระที่ส่งไปให้ มีหลายองค์

มีดังนี้ครับ   เหรียญหลวงปู่แย้ม วัดด่านสำโรง (พระไหม่แล้ว)  เหรียญหลวงพ่อเกษม เขมโก  เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ลูกอมหลวงปู่ทิม วัดพระขาว  ตะกรุดหลวงพ่อเพี้ยนครับ 

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 01:21:14 »
ดูในคลิป...ดูออกไหมครับ
[youtube=425,350]p4aBJLQu8us[/youtube]

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 01:59:38 »
อ้างถึง
พวกชายหนุ่มที่ยังเป็นโสดอยู่ ถ้าเป็นผู้รู้เรื่องเกี่ยวกับพรายนางตานี ก็จะไปทำพิธีเซ่นวัก เป็นทำนองเดียวกับที่กล่าวมาแล้วข้างต้น แล้วไปที่ต้นกล้วยตานีนั้นในเวลากลางคืนทุกคืน สุดแต่โอกาสจะอำนวยให้ พอไปถึงก็กล่าวคำเกี้ยวประเล้าประโลมพรายนางตานี ต้องตั้งความเพียรไปเกี้ยว จนกว่าพรายนางตานีจะใจอ่อนเห็นอกเห็นใจ แล้วเอามีดเฉือนตอนโคนกล้วยที่มีลักษณะเป็นเหมือนเหง้า เอามาก้อนหนึ่งแกะสลักเป็นรูปผู้หญิงใส่ตลับหรือภาชนะอื่นไว้ และต้องเซ่นวักทุกเช้าเย็น ทำอย่างนี้อยู่หลาย ๆ วัน พรายนางตานีก็จะมาปรากฏร่างให้เห็นในความฝัน เป็นผู้หญิงสาวรูปร่างหน้าตาสวยสดงดงาม สมดั่งใจที่เคยนึกเคยพะวงเป็นจินตนาการมาก่อน แล้วนางจะยอมตนเป็นเมียผู้นั้น อันเป็นความฝันอีกเหมือนกัน เมื่อได้นางพรายตานีเป็นเมียแล้ว ชายคนนั้นจะไปมีเมียอื่นอีกไม่ได้ ถ้ามีก็มักเป็นอันตราย ถ้าต้องการจะมีเมียจริง ๆ ก็อาจทำได้ โดยบอกกล่าวขออนุญาตพรายนางตานีเสียก่อน พรายนางตานีเป็นเมียที่ดี เมื่อเห็นสามีซื่อสัตย์ไม่ปิดบังความจริง ก็จะอนุญาตให้มีได้ ซ้ำยังจะช่วยเหลือเพื่อให้การนั้นสำเร็จไปด้วยดีอีกด้วย ไม่มีหึงหวงแยกเขี้ยว หรือร้องไห้ตีโพยตีพายเหมือนเมียมนุษย์

ที่มา
http://www.panyathai.or.th/wiki/index.php/%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B5

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 02:06:38 »
สรุปคือมีจิงหรอครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 04:28:19 »
หวังว่าคงไม่โยนพระทิ้งนะคะ  เสียดายแย่
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 04:45:51 »
แบบนี้เข้าข่ายผิดศีลไหมอะ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 05:37:51 »
สรุปคือมีจิงหรอครับ
ไม่เคยเจอครับ

แต่ระวังเรื่องอุปทานนะครับ ในข้อธรรมะกล่าวไว้ชัดเจน

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 09:04:12 »
ขออนุญาตครับ

เชื่อครับ ว่าผีตานีมีจริง

ตามที่ได้ยินมาแต่โบราณ ได้นางตานีเป็นเมีย

ถ้ามีการ... แล้วต่อมากล้วยตานีออกปลีมาละก็

ถ้าใจแข็งพอ ตัดปลีมาทำกุมารได้ แต่ส่วนมาก

ไม่รอดครับ  พอได้ตานีเป็นภรรยา มัก"ตาย"เร็วครับ

(คนมีชีวิต ยังเอาใจไม่ถูก นี้อยู่กับสิ่งเหนือธรรมชาติ

จะคุมไหวหรือครับ หรือเป็นกรรมเก่าคู่ผัวตัวเมียแต่ปางก่อน)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.พ. 2554, 09:49:07 »
ผมก็กลัวอย่างนั้นครับ ผม เพื่อนผม คนนี้ จิตอ่อน ครับ ปีนึง ต้องมี อุบัตติเหตุเกินกับ เพื่อนผมคนนี้ ปีละ2 ครั้งและเป็นเช่นนั้น จริงๆ ด้วยครับผม

ผมเลยส่งพระไปไหวหวังว่า คุณพระจพคุ้มครอง ครับผม

ป.ล ผมต้องขอ อภัยด้วยครับ สำหรับ บางคำที่ไม่สุภาพ นะครับพอดี อยากจะเล่าเเบบ ที่ผมคุยกับเพื่อนนะครับ  :054:

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 12:05:26 »
แบบนี้เข้าข่ายผิดศีลไหมอะ
ถ้าเป็นศีล5 ยังไม่พบว่าผิดตรงไหนเลยครับ

แล้วคลิปที่เห็นนั้นเป็นการจัดทำขึ้นมาแหงๆ สังเกตุนางตานีสวมเสื้อไหล่เว้า ทันสมัยซะด้วย