ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเช่าเขี้ยวเสือ  (อ่าน 4444 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ถ้าจะเช่าเขี้ยวเสือ
« เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 01:35:56 »
พอดีมีน้องเข้าจะให้หาเขี้ยวเสือของหลวงพ่อเปิ่นนะครับผมจะไปเช่าที่กุฎิใหญ่ดีหรือไปตามกุฎิพระอาจารย์ที่สักดีครับมีพี่หลายคนบอกให้ไปหาที่กุฏิพระอาจารย์ที่สักมีเก็บๆไว้ตั้งแต่หลวงพ่อยังอยู่ครับ :086:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถ้าจะเช่าเขี้ยวเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 06:46:40 »
พอดีมีน้องเข้าจะให้หาเขี้ยวเสือของหลวงพ่อเปิ่นนะครับผมจะไปเช่าที่กุฎิใหญ่ดีหรือไปตามกุฎิพระอาจารย์ที่สักดีครับมีพี่หลายคนบอกให้ไปหาที่กุฏิพระอาจารย์ที่สักมีเก็บๆไว้ตั้งแต่หลวงพ่อยังอยู่ครับ :086:

ไม่ทราบเหมือนกันนะ แต่ที่ กุฏิใหญ่ ไม่เหนมีเยยง่ะ มีแต่ที่แกะแล้วอ่ะครับ  :o

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 07:29:48 »
ไม่ทราบเหมือนกันนะ แต่ที่ กุฏิใหญ่ ไม่เหนมีเยยง่ะ มีแต่ที่แกะแล้วอ่ะครับ 

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 12:20:46 »
กุฎีหลวงพี่สมชาย มี ราคา 300 บาท ขึ้นไปถึงหลักพัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2550, 12:29:04 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 01:23:49 »
ผมอยากได้แบบเกาะแล้วเต็มเขี้ยวนะครับกุฏิหลวงพี่สมชายอยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 11:09:36 »
กุฏิถัดจากพระอาจารย์ต้อยอะครับ ก่อนถึงห้องน้ำ  มักจะมีรถ Fortuner สีดำจอดอยู่ข้างล่างอะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 11:11:55 »

แล้วตะกรุดหนังเสือ ที่ วัด ยัง พอเหลือ ป่าว นี่