ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆช่วยดูเสือตัวนี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3100 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatnan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เพื่อนๆช่วยดูเสือตัวนี้ให้หน่อยครับไม่ทราบว่าแกะจากอะไร ศิษย์หลวงพ่อช่วยฟันธงให้หน่อยนะครับ อยู่ต่างพิ้นที่อยากมีของหลวงปู่ไว้ใช้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เพื่อนๆช่วยดูเสือตัวนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2554, 06:53:39 »
อยากดูส่วนไหนบอกได้นะครับ วิจารย์ได้เต็มที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2554, 07:01:02 โดย chatnan »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เพื่อนๆช่วยดูเสือตัวนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2554, 06:57:41 »

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 01:40:11 »
ขออภัยครับ
สวยเหนือคำบรรยาย ส่วนแกะมาจากอะไรนั้นไม่ทราบครับ (แต่..ดูๆๆแล้วเหมือนเขี้ยวน่ะ)

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 01:45:31 »
แกะได้สวยครับ   :015:

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 08:28:23 »
เสือตัวนี้ อยู่ในเวป ประมูลพระ เเล้ว มีคนประมูลได้ไปเเล้ว...คุณเป็นเจ้าของใหม่รึเปล่าครับ  ? ถ้าใช่ก่อนเช่าน่าจะรู้คำตอบเเล้วนะครับ..เเต่ถ้าไปcopy รูปคนอื่นมา ไม่ดีเเน่ครับ    :063:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 09:00:59 »
สวยครับ :002:
รักและศรัทธา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 09:01:00 »
ผมเป็นเจ้าของใหม่ อย่างที่ถามตามหัวข้อ ละครับ ต้องมีการตรวจสอบเพราะเจ้าของเก่าบอกเป็นหลวงพ่อเปิ่นและมีการรับประกัน เพราะเราเป็นคนต่างพื้นที่จึงต้องการคำตอบจากหลายๆคน ฉะนั้นจึงต้องตั้งกระทู้ถามในเวปของหลวงพ่อเปิ่นนี่แหละครับเหมาะที่สุด อย่างน้อยน่าจะมีศิษย์สายตรงเคยเห็นไม่ว่าจะเป็นศิลปะการแกะ หรืออาจจะดูออกถึงขนาดว่าเป็นเขี้ยวอะไร แต่จะให้ผมเชื่อแต่คนที่ลงประมูลไม่ได้หรอกครับต้องสอบถาม เพระต้องการรู้ว่าใช่ของหลวงพ่อเปิ่นไม๊แค่นั้นครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2554, 09:09:10 โดย chatnan »

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 04:44:44 »
ผมเป็นเจ้าของใหม่ อย่างที่ถามตามหัวข้อ ละครับ ต้องมีการตรวจสอบเพราะเจ้าของเก่าบอกเป็นหลวงพ่อเปิ่นและมีการรับประกัน เพราะเราเป็นคนต่างพื้นที่จึงต้องการคำตอบจากหลายๆคน ฉะนั้นจึงต้องตั้งกระทู้ถามในเวปของหลวงพ่อเปิ่นนี่แหละครับเหมาะที่สุด อย่างน้อยน่าจะมีศิษย์สายตรงเคยเห็นไม่ว่าจะเป็นศิลปะการแกะ หรืออาจจะดูออกถึงขนาดว่าเป็นเขี้ยวอะไร แต่จะให้ผมเชื่อแต่คนที่ลงประมูลไม่ได้หรอกครับต้องสอบถาม เพระต้องการรู้ว่าใช่ของหลวงพ่อเปิ่นไม๊แค่นั้นครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นเช่นนั้น เอาเเบบนี้นะครับ  นอกจากจะลองสอบถามในเวปดูเเล้ว ก็ลองไปตามศูนย์พระใหญ่ๆ หรือ ถ้ามีงานประกวดพระ ก็ลองส่งดู โต๊ะ เครื่องราง (เขี้ยว งา กะลา เขา น่ะครับ กรรมการ เค้าจะส่องดู เเล้วจะบอกว่า เป็น อะไร ค่าส่งน่าจะประมาณ 300 บาท /องค์ ) หรือ ถ้ามีโอกาส ได้เดินทางมาที่วัด ก็ลองติดมาดูครับ เผื่อพระอาจารย์หรือลูกศิษย์ท่านอาจจะคุ้นเคยครับ ถ้าผมมีข้อมูล ตามที่อื่นๆ จะนำมาเเจ้งให้ทราบครับ  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 05:18:06 »
ขอบพระคุณพี่ เส มากครับ :053:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 03:14:33 »
แท้ครับเป็นเขี้ยวหมูตันแกะดูบริเวณด้านหลังของเสือครับจะเห็นขอบขาวๆของเขี้ยวหมูซึ่งเป็นวัสดุที่นำมาแกะครับหน้าจะเป็นรอยจารหลวงพี่สมัครครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มี.ค. 2554, 12:41:15 »
ขออภัยครับ
ท่าน levis ฟันธงแล้ว สุดยอดของการดูเขี้ยวจริงๆๆ ขอชมจริงๆๆน่ะครับว่า "สวยงามจริงๆ"

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มี.ค. 2554, 08:49:00 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล อบอุ่นจริงบอร์ดนี้