ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบหน่อยครับพี่พี่  (อ่าน 1760 ครั้ง)

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
ช่วยตอบหน่อยครับพี่พี่
« เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 06:46:09 »
คือผมอยากจะไปสักที่วัดบางพระ ผมอยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เดินทางอย่างไรจากอนุเสารีย์ไปอ่ะครับ แล้ววันธรรมดาสามารถไปสักได้หรือเปล่า ถ้าได้ต้องไปเวลาใดหรอครับ คนเยอะมั้ย เราเลือกลายสักได้หรือเปล่า และแต่ละลายราคาเท่าไหร่หรอครับ คือผมอยากสักหนุมานเกี้ยวนางมัจฉาที่ต้นขาสามารถสักได้หรือป่าวครับ แล้วต้องสักยันต์ครูก่อนหรือป่าว ช่วยๆกันตอบผมด้วยนะครับคือผมอยากไปสักที่วัดบางพระมานานแล้วแต่ไม่รู้จะทำยังไง ขอบคุณครับ^^ ปล.ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ช่วยตอบหน่อยครับพี่พี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 07:40:09 »
 :075: ลองหาข้อมูลในกระทู้เก่าดูมีคำตอบทุกคำถาม
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 08:43:11 »
 คลิ๊กที่ลิงค์เพื่อว่าจะมีคำตอบที่ท่านต้องการ  http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358#msg3342

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 08:44:00 »
ลองหากระทู้เก่าดูครับ ไม่ทราบว่ามียันต์ครูรึยังครับ ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศและยันต์งบน้ำอ้อย (ยินดีต้อนรับครับ) :001:
รักและศรัทธา

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 08:49:17 »
ลองหากระทู้เก่าดูครับ ไม่ทราบว่ามียันต์ครูรึยังครับ ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศและยันต์งบน้ำอ้อย (ยินดีต้อนรับครับ) :001:
ยังไม่มีเลยครับ ผมอยากรู้ว่าไปทีเดียว หลายยนต์ได้มั้ยอ่ะครับ เพราะเดินทางลำบาก

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 09:39:42 »
คือจะให้บอกทราบถือว่าเป็นวิทยาทานน่ะ คือตัวเราเป็นผู้ไปรับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่าน ไม่ใช่ไปเป็นผู้ไปขอ หรือไปชี้นำพระอาจารย์ท่าน อันตัวเราจะได้ยันต์อะไรนั้นก็อยู่ที่บุญบารมีของตัวเอง แต่ที่แน่ๆถ้ามาหลังขาวๆ ก็ต้องลงยันต์เก้ายอดก่อน แล้วตามด้วยยันต์แปดทิศ ยันต์งบน้ำอ้อยฯ ซึ่งเป็นยันต์ครูทั้งนั้น แล้วตามด้วยยันต์บริวาร และก็อักขระทั้งหลาย ซึ่งความหมายก็คือยันต์ครูจะช่วยเกื้อกูลหนุนนำยันต์บริวารต่างๆครับ ส่วนจะสักวันละหลายๆยันต์นั้น ก็ต้องวนยกพานบูชากับพระอาจารย์หลายๆท่าน ถ้าอึดจริงน่ะ อย่าสักกับพระอาจารย์ท่านเดียวหลายๆยันต์ เพราะท่านมีลูกศิษย์เยอะ ท่านกลัวจะเมตตาให้ลูกศิษย์ได้ไม่ทั่วถึงครับ
คือผมอยากจะไปสักที่วัดบางพระ ผมอยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เดินทางอย่างไรจากอนุเสารีย์ไปอ่ะครับ แล้ววันธรรมดาสามารถไปสักได้หรือเปล่า ถ้าได้ต้องไปเวลาใดหรอครับ คนเยอะมั้ย เราเลือกลายสักได้หรือเปล่า และแต่ละลายราคาเท่าไหร่หรอครับ คือผมอยากสักหนุมานเกี้ยวนางมัจฉาที่ต้นขาสามารถสักได้หรือป่าวครับ แล้วต้องสักยันต์ครูก่อนหรือป่าว ช่วยๆกันตอบผมด้วยนะครับคือผมอยากไปสักที่วัดบางพระมานานแล้วแต่ไม่รู้จะทำยังไง ขอบคุณครับ^^ ปล.ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 09:47:05 »
คือจะให้บอกทราบถือว่าเป็นวิทยาทานน่ะ คือตัวเราเป็นผู้ไปรับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่าน ไม่ใช่ไปเป็นผู้ไปขอ หรือไปชี้นำพระอาจารย์ท่าน อันตัวเราจะได้ยันต์อะไรนั้นก็อยู่ที่บุญบารมีของตัวเอง แต่ที่แน่ๆถ้ามาหลังขาวๆ ก็ต้องลงยันต์เก้ายอดก่อน แล้วตามด้วยยันต์แปดทิศ ยันต์งบน้ำอ้อยฯ ซึ่งเป็นยันต์ครูทั้งนั้น แล้วตามด้วยยันต์บริวาร และก็อักขระทั้งหลาย ซึ่งความหมายก็คือยันต์ครูจะช่วยเกื้อกูลหนุนนำยันต์บริวารต่างๆครับ ส่วนจะสักวันละหลายๆยันต์นั้น ก็ต้องวนยกพานบูชากับพระอาจารย์หลายๆท่าน ถ้าอึดจริงน่ะ อย่าสักกับพระอาจารย์ท่านเดียวหลายๆยันต์ เพราะท่านมีลูกศิษย์เยอะ ท่านกลัวจะเมตตาให้ลูกศิษย์ได้ไม่ทั่วถึงครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มี.ค. 2554, 08:43:15 »
ตามที่อยากสักหนุมานเกี้ยวนางมัจฉา ไว้ที่ต้นขานั้น
น่าจะนานนะครับกว่าจะได้ดั่งใจต้องการอย่างน้อย
ประมาณ 3-4 เดือนล่ะครับ เพราะหลังต้องเต็มก่อน
ถึงจะสักที่อื่นได้ครับ แต่ถ้าคุณใจร้อนอยากได้ไปสัก
กับฆราวาสคุณก้ได้ดั่งใจเร็วหน่อย แต่ถ้าเป็นฆารวาส
ในสายบางพระเค้าก็ต้องไปตามลำดับอยู่ดีครับ
เพียงแค่คุณสามารถเลือกยันต์ที่คุณชอบได้เท่านั้น
ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไปนะครับ กรุงเทพ-บางพระ
ไม่ไกลครับ ถ้าใจรักจริง ช่วงติดเข็ม(อยากได้โน่น
ได้นี่ เหมือนๆกับคุณแหละ) ผมไปแทบทุกอาทิตย์
ตอนนี้เหลือเดือนละครั้งสองครั้งแล้ว...
..ไปทำความรู้จักวัด..รู้จักอาจารย์ก่อนนะครับ...
...แต่ละท่านก็มีรูปแบบเฉพาะของท่านนะครับ...โชคดีครับ...