ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นรุ่นอะไรคะ  (อ่าน 2957 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
หลวงพ่อเปิ่นรุ่นอะไรคะ
« เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 01:22:02 »
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะว่านี่ร่นอะไร.....ข้างหลังมีผมหลวงพ่อด้วยคะ :005:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อเปิ่นรุ่นอะไรคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 01:24:12 »
ด้านหลัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 01:46:19 »
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะว่านี่ร่นอะไร.....ข้างหลังมีผมหลวงพ่อด้วยคะ :005:
เกศา ครับไม่ใช่ผม  ;D

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 01:56:55 »
ดูแล้วนะจะเป็นพระผงรูปเหมือนรุ๋นแรก ปี27ครับ รุ่นนี้หลวงพ่อตำผงเองเลยนะครับ รุ่นนี้บางท่านก็เรียกรุ่น ผงอินเดีย ครับ  ตอนปี254กว่าๆ มีทำออกมาอีกรุ่นคล้ายกันมาก  แต่เนื้อจะดูสดกว่าแก่น้ำมันมากกว่าครับ    องค์นี้มีเกศาหลวงพ่อด้วยสุดยอดครับ     ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 02:11:31 »
เข้ามาชมครับไม่เคยเห็นเหมือนกัน
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 04:07:33 »
  เป้น พระผงหลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรก ของวัดบางพระ  ปี27

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 04:43:25 »
ให้ดูเหมือนกัน :006:
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 08:08:28 »
ขอโทษครับ  พอดีคุณหอมเชียงศิษย์รุ่นพี่เข้ามาชมภาพนี้แล้วให้ข้อสังเกตว่า  องค์พระมีตะกรุดทองด้วยอาจจะเป็นปี 254กว่าๆนะครับ  เพราะปี 27 จะไม่มีตะกรุดทองครับ   ถ้าจะให้ดีคุณ kaitip   ลองส่งภาพชัดๆมาอีกครั้งนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 12:15:13 »
 >:(ขอถามอีกนิดนึงได้มั้ยคะ....คือมีรอยแตกตรงด้านหลังน่ะคะ...อยากรู้ว่าจะเป็นไรมั้ยคะเห็นมีคนบอกน่ะคะว่าไม่ให้ห้อยพระแตกน่ะคะ :'(...แล้วสามารถซ่อมได้มั้ยคะ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 12:56:46 »
ไม่เป็นอะไรหรอกครับ  ดูอย่างพระสมเด็จวัดระฆังเเตกเป็นชิ้นๆเขายังอยากได้มาขึ้นคอกันเลย  จงมั่นใจในหลวงพ่อเถอะครับ :-*

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 02:22:13 »
>:(ขอถามอีกนิดนึงได้มั้ยคะ....คือมีรอยแตกตรงด้านหลังน่ะคะ...อยากรู้ว่าจะเป็นไรมั้ยคะเห็นมีคนบอกน่ะคะว่าไม่ให้ห้อยพระแตกน่ะคะ :'(...แล้วสามารถซ่อมได้มั้ยคะ

พระเนื้อผง สามารถซ่อมได้ครับ...แถวพญาไม้ ก็มีหลายร้านครับ ราคาก็แล้วแต่ตกลงครับ

ส่วนเรื่องที่มีคนบอกว่า พระแตก แล้วไม่ให้ห้อย...อันนี้ผมว่าไม่เกี่ยวครับ เพราะไม่ว่าจะแตก หรือ หัก
ทอง ก็คือ ทอง ครับ? :015: :054: :054:

ขอให้มีความเชื่อมั่นในองค์ หลวงพ่อเปิ่น ..... ผมว่าแค่เพียง รูปหลวงพ่อเปิ่น ใบเดียว ก็ไปได้ทุกที่แล้วครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2550, 02:29:41 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ