ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญพี่น้องทั้งหลายเล่าประสบการณ์ที่ได้ไปสักกับอาจารย์ที่ท่านเคารพคับ  (อ่าน 1861 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
ไงก้อ สวัสดี นะ คับ ผม เป็น คนยะลา ถ้า ไม่รังเกียจ ว่ากล่าวตักเตือนได้เลย นะ คับ  ฝากตัวด้วยคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตัวผมเองก็เจอมาเยอะครับ แคล้วคลาดเป็นส่วนใหญ่
ทางด้านมหาเสน่ห์เมตตา ก็พูดได้คำเดียวครับ สุดยอดจริงๆๆ  ดีใจที่เกิดมาเป็นศิษย์วัดบางพระ

ของแบบนี้เป็นปัจจัตตัง ครับ ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมไม่เคยสัก ยันนะครับ กะว่าจะไปสักวันที่ 18นี้ กะว่าจะไป สักกับพี่ชาย ของผม

แต่ว่าถ้าประสบการ ก็พอมีนะครับ ไม่รู้เหมือนกัน ว่า ฟลุ๊ก รึเปล่านะครับ ทีแรกที่ได้หลวงปู่มาขึ้นคอไหม่ๆ ก็เจอโจท แถวบ้านครับผม

ขอบอกว่า เป็น ตัวที่ดุมากครับ บางแก้ว สุนัข แถวบ้านผม เมือผมเดินผ่านหน้าบ้านของมันก็จะเห่าผมตลอด แต่ไม่นานมานี้ครับ เจ้าของลืมปิดประตูหรืออย่างไร ก็ไม่รู้ แต่ มันพุ่งออกมากัดขาผมครับ ผมใส่กางเกงขาก๊วย ขายาว ซึ่งเป็นผ้ายืดบางๆ  กางเกงขาด แต่ ผมมีแค่ รอยถลอก นิดหน่อยครับ

แล้วพอผมได้เบียแก้ กับตะกรุดหนังเสือหลวงปู่ ตอนนี้ ก็แค่มองอยู่ในบ้านไม่ได้เห่าแต่อย่างได แต่ไม่รู้ว่าถ้าเจ้าของปล่อยมันจะกัดหรือเปล่า

แล้วก็ล่าสุด วันนี้เองครับผมไปทำธุระขางนอก ตกรถเมย์ ครับ แต่ว่า ไม่มีรอยอ่ะไรเลย ครับผมคิดในใจตอนตกรถว่า ตายแต่ เพราะรถกำลังวิ่ง แต่กลับไม่เป็นอ่ะไรเลยครับ ขาเขียวๆ นิดหน่อยครับ

นี่คือประสบการของผม ครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ volkswagen

• ตติยะ
    • อีเมล
อยู่ยะลา อยู่แถวไหนครับ ผมก็อยู่ยะลาแถวพุบาโกย คุยกันครับคุยกัน  :015:

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ผมเด็กเบตง แต่ตอนนี้ขึ้นมาอยู่แถวร่มเกล้า เจอที่วัดก็ทักทายกันตามสบายน่ะครับ

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
อ่า คับ ไงก้อ สวัสวัสดีอีก ครั้ง น่ะ ผม อยู่ยะลาอยู่แถวคูหามุขอะคับ ผมก้อสักได้มา ไม่มากนะ  คือ อาจารน์คนเเรก ของผม คือ อ.ถาวร สายช้างให้  อาจารย์คนที่2คือ อ.โบ๋ เเร้วขึ้นไปบางพระก้อได้แปดทิศจากอ.นันพอลงมาก้อมา สักกับอ.พัน

ตอนนี้ผมได้ไปก้อมี
1ยันครูวัดช้างเป็นอักขระบนหน้าอก
2หนุมานคลุกฝุ่น วัดช้างให้
3ราหูอมจันทร์  วัดช้างให้
4เก้ายอด อ.โบ๋ สายบางพระ
5เสือสมิง อ.โบ๋ สายบางพระ
6ดำดื้อ อ.โบ๋ สายบางพระ
7สาริกา อ.โบ๋ สายบางพระ
8แปดทิศ อ.นัน วัดบางพระ
9พญาครุฑ อ.พัน สายวัดช้างวัดช้างให้
นี้คือทั้งหมดของผมคับ

ออฟไลน์ khwanza

• ทุติยะ
  • **
สิ่งที่จาทำให้เเคล้วคลาดปลอดภัยนอกจากรอยสัก หรือเครื่องรางแล้วนั้นคือ
ต้องประพฤติดี พยายามรักษาศิล ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน
จายิ่งเป็นเกราะป้องกันตัวเราเป็นอย่างดีผมเชื่ออย่างนั้นคับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
แอบเข้ามาหาอ่านประสบการณ์ของเพื่อนๆครับ