ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องกุฏิหลวงพี่สมชาย  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
อยากทราบเรื่องกุฏิหลวงพี่สมชายครับว่าอยู่ตรงไหนแล้วเวลาไปมีสัญลักษ์อะไรไหมครับผมไม่เคยเข้าไปนะครับขอความกรุณาด้วยครับ :086:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อยากถามเรื่องกุฏิหลวงพี่สมชาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 09:11:19 »
กุฏิหลวงพี่มหาสมชายท่านอยู่ด้านขวามือของกุฏิพระอาจาร์ยต้อยครับ อยู่ในบริเวณใกล้เคียงกับกุฏิพระอาจาร์ยติ่ง กับกุฏิหลวงพี่แป๊ว

เดินไปทางที่ไปศาลาสวดศพนะครับ

จะมีทางเดินเข้าไป เดินผ่านห้องน้ำไปก็จะเจอร้านขายดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่แล้วครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: อยากถามเรื่องกุฏิหลวงพี่สมชาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 09:11:13 »
ด้วยความเคารพครับ
    ถ้าจะไปเช่าหาของรุ่นเก่าๆของหลวงปู่ก็ดีครับ
แต่ถ้าไปสัก ดูเรื่องค่ายกครูด้วยนะครับ
จะไม่ได้เสียความรู้สึก  แบบว่าแตกต่างจากกุฎิอื่นในวัดนะครับ
   ขอแสดงความนับถือ
      Gearmour

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 09:41:51 »
ด้วยความเคารพครับ
? ? ถ้าจะไปเช่าหาของรุ่นเก่าๆของหลวงปู่ก็ดีครับ
แต่ถ้าไปสัก ดูเรื่องค่ายกครูด้วยนะครับ
จะไม่ได้เสียความรู้สึก? แบบว่าแตกต่างจากกุฎิอื่นในวัดนะครับ
?  ขอแสดงความนับถือ
? ? ? Gearmour

คิดนานๆหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ