ผู้เขียน หัวข้อ: การสักยันต์ครั้งแรกได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นันค่ะ  (อ่าน 3694 ครั้ง)

ออฟไลน์ pokantee

• ตติยะ
เป็นการสักยันต์ครั้งแรกค่ะไปวัดบางพระมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นันสักให้ค่ะ แต่ไมทราบว่ายันต์นี้ที่บางพระมีชื่อเรียกว่ายันต์อะไรค่ะ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเรียกในแบบฉบับ ของ "วัดบางพระ" แล้วคือ กระทู้ 7 แบก..........ผิดถูก ขออภัย ไว้ ณ ที่นี้............. :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ยันต์กระทู้เจ็ดแบกตามแบบฉบับของวัดบางพระ หรือจะเรียกยันต์ห้าแถวตามสมัยนิยมก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2554, 09:35:44 โดย Butt butt »

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ pokantee

• ตติยะ
ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ เวลามีใครถามจะได้เรียกถูกค่ะ

ออฟไลน์ OatimusPrime

• ทุติยะ
  • **
ไปมาเหมือนกันครับ ได้ 9 ยอดมาครับ หลวงพี่นันเมตตาลงให้ครับ

ออฟไลน์ artty1012

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ใช่ห้าแถวหรอคับ  ผมเคยได้รับเมตตาจากพระอาจารย์นันมาท่านสักเป็นเจ็ดแถวให้เป็นกระทู้เจ็ดแบก

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีครับ :025:

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ดีใจด้วยครับ สวยงาม เข้ม เด่นชัดมาก

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามมากครับ ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ แต่ไม่มีบุญกับเขาสักทีครับ 15; 15;

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ด้วยความเคารพครับ ยันต์นี้ไม่ใช่ยันต์กระทู้เจ็ดกระแบกครับ ยันต์กระทู้เจ็ดกระแบกอักขระ จะเป็นคนละแบบครับ ไม่ลองถามพระอาจารย์ดูละครับว่ายันต์อะไร เพราะท่านเป็นคนลงให้ท่านต้องทราบดีอยู่แล้วครับ แต่ไม่ว่าจะเรียกชื่อยันต์อะไร ก็เป็นของดีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
ได้มาแล้วรักษาไว้ให้ดีๆนะครับ ลายสวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ l0v3l0v3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์นี้ใช่ห้าแถวรึป่าว เพราะหลวงพี่นันก็เมตตาให้ห้าแถวมาเหมือนกัน ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วย :054:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่านเมตตาให้สิ่งดีๆกับทุกๆคนครับ..คมชัดงดงามมากครับ.. :016: :016:ได้มาแล้วรักษาไว้ให้ดีๆนะครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ท่านเมตตากับศิษย์เสมอครับผม
ยันต์นี้ผมก็ได้เป็นยันต์แรก แต่ตอนผมได้ยังไม่มีฉบับย่อ
ของผมเลยเป็นยันต์ใหญ่อยู่กลางหลังเลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง