ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นท่านดำริให้ลูกศิษย์สร้างเมื่อปี 31 ปลุกเศก 3 ไตรมาส ...ออกปี 34  (อ่าน 2433 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
เหรียญนี้น่าใช้หรือไม่ครับ...ยอมรับคำติ...ทั้งนี้เพื่อ...ตาสว่างภายภาคหน้าครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ผมก็พึ่งได้รับจากพระอาจารย์มาไม่นาน ตอนท่านให้ท่านบอกว่าเก็บไว้ให้ดี

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เหรียญหน้าบรรณ จำได้ว่าออกปี33นะครับ มีเนื้อเดียวครับ
ประสบการณ์เยอะครับ ของดีราคาเบา

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ผมยังไม่เจอเหรียญรุ่นนี้เก๊เลยครับ

เหรียญนี้ สวย แท้ และมีประสบการณ์
เหรียญหน้าบรรณ ปี2533  :053:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ของดีเห็นเมื่อไหร่ต้องคว้าไว้ พลาดไม่ได้ครับรุ่นนี้  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก