ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ  (อ่าน 1938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
อากาศเมืองไทยช่วงนี้หน้าร้อนแท้ฝนกลับตก ยิ่งตอนนี้อากาศหนาวมาก หลายๆท่านอาจจะป่วยก็ขอให้หายไวๆ นะครับ ส่วนท่านที่สุขภาพดีอยู่ก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ อย่าเจ็บอย่าไข้

ฝากถึงพระอาจารย์ญาที่เคารพรักด้วยครับรักษาสุขภาพด้วย หลวงพี่หนึ่งเหมือนกัน

ด้วยความปราถนาดี .....

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
เช้านี้ที่กรุงเทพ 19 องศาครับ แปลกมาก!!!
------------------
พยากรณ์อากาศ 7 วัน 16 มี.ค. 54 - 22 มี.ค. 54   

ในช่วงวันที่ 16-18 มี.ค. มีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 40-60 ของพื้นที่กับมีลมกระโชกแรงบางแห่ง อุณหภูมิสูงสุด 30-32 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 19-22 องศา ลมตะวันออก ความเร็ว 15-30 กม./ชม. ส่วนในช่วงวันที่ 19-22 มี.ค. อากาศร้อนและมีฟ้าหลัวในตอนกลางวัน โดยมีฝนฟ้าคะนองบางแห่งถึงเป็นแห่งๆ ร้อยละ 10-30 ของพื้นที่ ลมตะวันออกเฉียงใต้ ความเร็ว 10-30 กม./ชม.

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณค่ะ
มะกี้ออกไปตลาดเจริญผลทั้งฝนปรอยๆทั้งลมหนาวเยือกยังกะเมดิเตอร์เรเนียน !?
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ยืนยันครับ ณ เวลานี้ แถวฝั่งธนฝนกำลังตกด้วย หนาวจริงๆ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0เช้านี้ที่กรุงเทพ 19 องศาครับ แปลกมาก!!! :008:
...ฝนฟ้าคะนองกะจายความรักเป็นแห่งๆร้อยละ 40-60 ของพื้นที่.. :090: :089:
...กับมีลมรักพัดหวนกระโชกแรงบางแห่ง อุณหภูมิสูงสุด 30-32 องศา..
...อุณหภูมิความหวานมีเล็กน้อยถึงปานกลาง.. :005:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ลาดกระบังหนาวมาก
อากาศเย็นจริงๆครับ
ว่าแต่นี้มันฤดูอะไรกันครับ

• จตุตถะ
O0เช้านี้ที่กรุงเทพ 19 องศาครับ แปลกมาก!!! :008:
...ฝนฟ้าคะนองกะจายความรักเป็นแห่งๆร้อยละ 40-60 ของพื้นที่.. :090: :089:
...กับมีลมรักพัดหวนกระโชกแรงบางแห่ง อุณหภูมิสูงสุด 30-32 องศา..
...อุณหภูมิความหวานมีเล็กน้อยถึงปานกลาง.. :005:

++อารมณ์ดีจังเลยนะครับคุณโรนัลดิญโญ่ ไม่ใช่สิคุณโรนัลโด้ 2007 .....

มึความรักอยู่หรือปล่าว ?

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ที่บางนาฝนตกปอยๆทั้งวันครับหนาวมากเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านๆรักษาสุขภาพกันด้วยน๊ะครับเดี๋ยวจะไม่สบายอีก2วันเจอกันที่วัดน๊ะครับใครที่ตอนนี้ไม่สบายก็ขอให้หายทันวันงานน๊ะครับ สาธุ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 04:25:40 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักษาสุขภาพด้วยนะครับช่วงนี้อากาศเย็น เป็นห่วงพี่ๆน้องๆทุกท่านครับเดี๋ยวจะไม่สบายซะก่อนนะครับเดี๋ยวมางานไหว้ครูไม่ได้นะครับจะต้องรอไปปีหน้านะครับ รู้ตัวจะไม่สบายก็รีบรับประทานยาดักไว้ก่อนนะครับ ไว้เจอกันนะครับผม :090:
รักและศรัทธา

• ผู้อาวุโส
คืนนี้อากาศเย็นหลายภาคอุณหภูมิลดลงอีก 1-2 องศา กรุงเทพ และภาคใต้มีฝน 60%ของพื้นที่
โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์   17 มีนาคม 2554 23:08 น.

พยากรณ์อากาศ ตั้งแต่เวลา 23:00 น.วันนี้ - 23:00 น.วันพรุ่งนี้   
กรุงเทพฯ และปริมณฑล อากาศเย็น อุณหภูมิจะลดลงอีก 1-2 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 16-18 องศา อุณหภูมิสูงสุด 23-24 องศา โดยมีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่ ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.

ภาคเหนือ อากาศหนาว อุณหภูมิจะลดลงอีก 2-4 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 11-13 องศา อุณหภูมิสูงสุด 22-24 องศา โดยมีฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆ ร้อยละ 30 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดพะเยา น่าน แพร่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก และเพชรบูรณ์ ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ อากาศหนาว อุณหภูมิจะลดลงอีก 1-2 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 11-14 องศา อุณหภูมิสูงสุด 20-26 องศา โดยมีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 40 ของพื้นที่ส่วนมากบริเวณจังหวัดหนองคาย เลย หนองบัวลำภู ขอนแก่น ชัยภูมิ และนครราชสีมา ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.
ภาคกลาง อากาศหนาว อุณหภูมิจะลดลงอีก 2-3 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 13-15 องศา อุณหภูมิสูงสุด 22-23 องศา โดยมีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 40 ของพื้นที่ส่วนมากบริเวณจังหวัดลพบุรี สระบุรี พระนครศรีอยุธยา สุพรรณบุรี กาญจนบุรี และราชบุรี ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.
ภาคตะวันออก อากาศเย็น อุณหภูมิจะลดลงอีก 1-2 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 17-21 องศา อุณหภูมิสูงสุด 24-27 องศา โดยมีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 40 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดชลบุรี ระยอง จันทบุรี และตราด ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 20-40 กม./ชม. ทะเลมีคลื่นสูง ประมาณ 2 เมตร ห่างฝั่งมีคลื่นสูง 2-3 เมตร
ภาคใต้ฝั่งอ่าวไทย อากาศเย็นทางตอนบนของภาค อุณหภูมิจะลดลงอีก 1-2 องศา อุณหภูมิต่ำสุด 17-24 องศา อุณหภูมิสูงสุด 25-32 องศา โดยมีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่และมีฝนตกหนักบางแห่งบริเวณจังหวัดชุมพร สุราษฎร์ธานี และนครศรีธรรมราช ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 20-40 กม./ชม. ทะเลมีคลื่นสูง 2-3 เมตร
ภาคใต้ฝั่งอันดามัน มีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดระนอง พังงา ภูเก็ต และกระบี่ อุณหภูมิต่ำสุด 23-25 องศา อุณหภูมิสูงสุด 32-35 องศา ลมตะวันออก ความเร็ว 20-35 กม./ชม. ทะเลมีคลื่นสูง ประมาณ 2 เมตร

http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9540000034725

• ผู้อาวุโส
อากาศวันเสาร์นี้ ที่นครปฐม

สูงสุด 30 °C ต่ำสุด22 °C
อากาศเย็น มีฝน 10% ของพื้นที่

http://www.tmd.go.th/province.php?id=50