ผู้เขียน หัวข้อ: 17 มีนาคม 2554 พิธีครอบเศียรพ่อแก่ (หลวงพี่ติ่ง)  (อ่าน 5388 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ไม่พูดพร่ำทำเพลง ชมรูปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
วันไหว้ครู วันที่ 19 มีนาคม 54 มีพิธีครอบเศียรพ่อแก่ (หลวงพี่ติ่ง)ด้วยหรือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 10:43:07 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• ล่องลอย
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล

• ล่องลอย
    • อีเมล
เอ้า ลืมดู 5555 ขอโทษทีครับ ในวงเล็บจะพิมพ์ว่า (กุฏิหลวงพี่ติ่ง) คำว่ากุฏิมันหายไป เลยอาจทำให้เข้าใจผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 10:51:58 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
กราบนมัสการหลวงลุงติ่ง และหลวงพี่เก่ง และพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพ ดูรุป แล้วอยากให้ถึงวันเสาร์ไวๆจัง :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
ขออนุญาติหลวงพี่เก่งลงรูปเพิ่มเติมที่ผมได้ถ่ายไว้เล็กน้อยในกระทู้นี้เลยนะครับหลวงพี่เก่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 11:26:38 โดย สตีฟ ชุมพร »

• ล่องลอย
    • อีเมล
ขออนุญาติหลวงเก่งลงรูปเพิ่มเติมที่ผมได้ถ่ายไว้เล็กน้อยในกระทู้นี้เลยนะครับหลวงพี่เก่ง

ยินดีครับ อนุญาตครับ

• ตติยะ
ขออภัยนะครับช้าไปหน่อย :008:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 11:53:23 โดย สตีฟ ชุมพร »

• ตติยะ
อีกเล็กน้อยครับ

ภาพหมดแล้วครับ ด้วยความสรัทธาครับ  :054:

• ตติยะ
อีกนิดครับ!!ก่อนกลับแวะรับน้องกุมาร(น้องพาโชค)กลับบ้านมาด้วยครับ :009:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
อีกนิดครับ!!ก่อนกลับแวะรับน้องกุมาร(น้องพาโชค)กลับบ้านมาด้วยครับ :009:

นั่งข้างหน้ารัดเข็มขัดนิรภัย อย่างดีเลย

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ

นั่งข้างหน้ารัดเข็มขัดนิรภัย อย่างดีเลย
กลัวเบรคแล้วจะไหลไปนั่งกับพื้นครับพี่55

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
บรรยากาศสุดๆไปเลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ ...  :114:

ออฟไลน์ nalak

• ทุติยะ
  • **
สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้มาร่วมพิธีครอบเศียรพ่อปู่ฤาษี(กุฏิหลวงพี่ติ่ง)ในวันพฤหัสบดีที่17มีนาคม2554 ไม่ต้องเสียใจ เพราะยังมีอีก1วันคือ ในวันเสาร์ที่19 มีนาคม2554 เวลา 6.00 น. เป็นต้นไป และยังได้เข้าร่วมพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระอีกด้วย

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
เจอกัน วันเสาร์นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นมันสหลวงพี่เก่งครับ ขอบพระคุณสำหรับภาพในงานครอบเศียรปู่ฤๅษี

ขอบคุณ สตีฟ ชุมพร ด้วยนะครับ :001:

..เสียดายมากครับ ติดประชุม โดดงานไม่ได้เลย..

...เย็นนี้พบกันครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ติดงานเหมือนกันครับ  :092:
แต่วันเสาร์นี้พลาดไม่ได้เลย  :066:

ออฟไลน์ l0v3l0v3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เจอกันวันเสาร์ นะค๊ะ :017:

ออฟไลน์ sakolsak

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054:กราบนมัสการหลวงพี่ทุกรูปครับ เสียดายไม่ได้ไปติดงานด่วนที่พระราม3แต่พรุ่งนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ :054: :054: :015:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ aaa1506

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากครอบครูที่วัดบางพระต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง...ค่าครูเท่าไหร่....เตรียมอะไรบ้าง.....ไปถึงที่นั้นกี่โมง...ขอละเอียดๆๆๆนะ