ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงานไหว้ครู สำนักสงฆ์หนองหวาย  (อ่าน 2908 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ภาพงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น โดยพระอาจารย์ธนพงค์ ขันติธัมโม เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์หนองหวาย อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี ได้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 6 มีนาคม ที่ผ่านมา เพื่อแสดงมุฑิตาจิต แก่บูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  มีบรรดาศิษย์หลวงพ่อเปิ่นและศิษย์พระอาจารย์มาร่วมงาน
และร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อนำปัจจัยไปสร้างถาวรวัตถุทางพระพุทธศาสนา เพื่ออุทิศแด่ ครูอาจารย์ที่ล่วงลับไปแล้ว กันจำนวนมาก ทุกคนที่มาร่วมงานล้วนตั้งใจจริง ถึงแม้บางท่านจะมาจากต่างจังหวัด ด้วยระยะทางที่ยาวไกล ก็ตาม ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยครับ..

เหล่าบรรดาแม่ครัวและชาวบ้านที่นำอาหารมาช่วยงาน

พิธีถวายผ้าป่าสามัคคี

ภาพหลวงพ่อเปิ่นวาดโดยพระอาจารย์ประมาณปี 35  ยังคงสวยงามมองกี่ครั้งก็ยังรู้สึกได้ถึงเมตตาบารมีของหลวงพ่อ

ช่วงบ่ายพระอาจารย์ได้ลงนะหน้าทองให้ลูกศิษย์ที่มาร่วมงาน

ขอ บารมีหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ที่ทุกท่านเคารพศรัทธาได้คุ้มครองปกปักษ์รักษาและให้โชคดีทุกท่านนะครับ  :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับสำหรับบรรยากาศที่นำมาให้ชม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ...................... :090: :090: :114: :090: :090:........................

ออฟไลน์ SOD

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพ่อทุกรูปครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ sakolsak

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับรูปภาพบรรยากาศในงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ธนพงค์ ขันติธัมโม
และขอบคุณสำหรับภาพถ่ายทุกภาพครับ
เหมือนกับได้ร่วมอยู่ในงานเลยครับ
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2554, 01:01:01 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ขอบคุณครับ
บรรยากาศเป็นกันเองมาก
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ