ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ทุกท่านค่ะ หากไม่ไ้ด้ไปไหว้ครูควรทำอย่างไรค่ะ  (อ่าน 2733 ครั้ง)

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ตามหัวข้อเลยค่ะ คงไม่ได้เดินทางไปไหว้ครูแน่ๆ เพราะมีหลาย ๆ ภาระกิจ รวมไปถึงค่าใช้จ่ายที่จะต้องเดินทางไป อยากรบกวนถาม พี่ ๆ สมาชิกค่ะ ว่าเราควรจะทำอย่างไรดีค่ะ จิ๊บกับแฟนตั้งใจว่า จะซื้อดอกไม้ธูป เทียน บุหรี่ มาไหว้ ที่บ้านแทน ในวันไหว้ครู ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือไม่ หรือพี่ ๆ ท่านใดมีคำแนะนำดีๆ  รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
จะอยู่แห่งหนตำบลใดก็กราบไหว้บูชาคุณครูได้ครับ ครูอาจารย์ ท่านอยู่ที่ใจ ครับท่าน
กระทำตนเป็นคนดีของสังคม สมเป็นศิษย์วัดบางพระ หลวงปู่เปิ่นก็จะอำนวยพรครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2554, 01:38:30 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าท่านไม่สามารถเดินทางมาร่วมงานไหว้ครูได้ ก็ไหว้ที่บ้านเรา ก็ได้ครับ  นำดอกไม้ธูปเทียน หมากพูล

บุหรี่ น้ำเปล่า น้ำชา ผลไม้ (จัดเตรียมเท่าที่จะหาได้ จะได้ไม่ต้องลำบากมากนัก) แล้วให้ระลึกถึงคุณครูอาจารย์

และขอขมาที่เราได้ทำผิดหรือล่วงเกินโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ และขอพรบารมีในสิ่งดีๆให้ท่านเมตตาคุ้มครองเรา

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ขอบพระคุณ สำหรับคำเเนะนำค่ะ   

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ถ้าท่านไม่สามารถเดินทางมาร่วมงานไหว้ครูได้ ก็ไหว้ที่บ้านเรา ก็ได้ครับ  นำดอกไม้ธูปเทียน หมากพูล

บุหรี่ น้ำเปล่า น้ำชา ผลไม้ (จัดเตรียมเท่าที่จะหาได้ จะได้ไม่ต้องลำบากมากนัก) แล้วให้ระลึกถึงคุณครูอาจารย์

และขอขมาที่เราได้ทำผิดหรือล่วงเกินโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ และขอพรบารมีในสิ่งดีๆให้ท่านเมตตาคุ้มครองเรา

ถูกต้องที่สุดครับ .... ขอขอบคุณแทนในคำตอบด้วยครับ

คนที่เล่นคาถาอาคม หรือสักเสกเลขยันต์ สำคัญสุดคือความกตัญญูนะครับ

ขอขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2554, 03:24:40 โดย ~beauty~ »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ถ้าไม่สะดวกจริงๆก็ไหว้ที่บ้านก็ได้ครับ

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็คงไม่มีโอกาศไม่ไปเหมือนกัน ในปีนี้ แล้วผมชื้อพวงมาลัยมาไหว้ในหิ้งพระจะได้ไหมครับ พอดีว่าผมไม่ค่อยมีงบประมาณเท่าไร เดี๋ยวจะไม่พอกินถึงสิ้นเดือนน่ะครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็ติดงานเหมือนกันครับ แต่ผมกราบไหว้หลวงพ่อเปิ่นและหลวงปู่หลวงพ่อทุกองค์ที่ผมเคารบ ทุกวันพระและทุกวันก่อนไปทำงานหรือก่อนเดินทางครับ :109: :109: :109: