ผู้เขียน หัวข้อ: >>_บรรยากาศไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่ิอเปิ่น 19-03-54_<<  (อ่าน 5903 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

บุคคลนี้..น่าจะเป็น...salawit_sangsanit  รึเปล่าคะ ถ่ายตอนไม่เห็นหน้าพอดี :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
คนเยอะนะครับ
อากาสร้อนรึป่าวครับ
ผมติดเรียน summer อยู่ที่ใต้อดไปเลย
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ

อุ๊ย!มีคนแย่งซีน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 03:47:53 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

• อัฏฐมะ

• อัฏฐมะ

ผู้ีที่ได้รับรางวัลที่ 2 ในการตั้งชื่อน้องกุมารทอง รับรางวัลเรียบร้อยแล้วค่ะ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากครับ สำหรับรูปภาพปีนี้ครับคุณเสน่ห์กวาง ขอขอบคุณมากมายครับ :114: :090: 21;

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพในมุมต่างๆที่แบ่งกันชม

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
ด้วยพลังแห่งความศรัทธาและบารมีของหลวงพ่อ อีกทั้งคณาจารย์ทุก ๆ องค์ครับ ขอบคูณครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณกวางมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ   :015:  :053:

ถ่ายพี่โต้งตอนของขึ้นด้วยอะ อิอิ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณน้องกวางมากเลยนะครับ..สำหรับภาพและบรรยากาศ.. :090:
...ประทับใจมิรู้ลืมเลยครับ.. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณ ~เสน่ห์กวาง~ มากๆสำหรับภาพทุกๆภาพที่นำมาให้สมาชิกทุกๆท่านได้ชม  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณกวางสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ  :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณ น้องกวาง ด้วยครับ สำหรับภาพอีกหนึ่งมุมในวันงานครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 11:32:44 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปันค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ beerbeerbeer

• ทุติยะ
  • **
  • พงษ์ศักดิ์ เด็กอุทัยธานี

ออฟไลน์ beerbeerbeer

• ทุติยะ
  • **
  • พงษ์ศักดิ์ เด็กอุทัยธานี
ตอบ: >>_บรรยากาศไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่ิ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 08:31:05 »
มีปรูผมด้วยอ่ะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2554, 08:33:35 โดย beerbeerbeer »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณน้า  :027:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้