ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้านำวัตถุมงคลวัดบางพระลงในนิตยสารพระเครื่องได้เป็นดีเลยครับ  (อ่าน 2076 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
วัตถุมงคลทางวัดบางพระราคาบูชาเบาๆจริงๆครับเหมาะสำหรับนักสะสมบูชาจริงๆครับ
ผมว่าถ้านำวัตถุมงคลวัดบางพระลงในนิตยสารพระเครื่องได้เป็นดีเลยครับรู้สึกว่าสมัยก่อนตอนหลวงพ่อเปิ่นท่านยังอยู่รู้สึกว่าลงในนิตยสารนะโมนะครับ อยากให้ทั่วประเทศได้รู้ว่าวัดบางพระยังมีอะไรดีๆอีกมากมายแม้หลวงพ่อเปิ่นท่านจะมรณภาพไปนานแล้วก็ตามและจะได้เอาเงินมาบำรุงทางวัดบางพระสืบต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 06:42:16 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กระผมเห็นด้วยอีกคนครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ลงนิตยสารพระเครื่อง มีค่าใช่จ่าย ให้ศูนย์พระเครื่องจำหน่าย จอง มีค่า เปอร์เซนต์
คณะกรรมการวัด คงไม่ยอม
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• สัตตมะ
  • **
ลงนิตยสารพระเครื่อง มีค่าใช่จ่าย ให้ศูนย์พระเครื่องจำหน่าย จอง มีค่า เปอร์เซนต์
คณะกรรมการวัด คงไม่ยอม

ทำไมสมัยตอนหลวงพ่อเปิ่นท่านยังมีชิวีตอยู่สามารถลงในหนังสือนิตยสารพระเครื่องต่างๆได้ครับผมคิดว่าโดยให้ลงในหนังสือนิตยสารพระเครื่องต่างๆลงเฉพาะช่วงๆที่มีการปลุกเสกวัตถุมงคลเด่นๆของทางวัดบางพระให้เช่าบูชาขอยกตัวอย่างวัดที่ลงหนังสือในหนังสือนิตยสารพระเครื่องต่างๆ1.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม 2.หลวงพ่อแผ้ว วัดรางหมัน วัดกำแพงแสน จ.นครปฐม 3.วัดต่างๆอีกมากมายที่ไม่เกี่ยวกับศูนย์พระเครื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 10:55:31 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
หนังสือ ย้อนรอยกรรม ฉบับไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น เค้าก็นำวัตถุมงคลมาลงไว้นะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• สัตตมะ
  • **
กรรมการวัดบางพระจัดการเองเลยครับไม่ต้องให้ศูนย์เข้ามาเกี่ยวข้องครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เวฟบอร์ด หน้าแรกน่าจะมีประวัติวัตถุมงคลหลวงพ่อตั้งแต่ยุคแรกถึงปัจุบัญนะครับ ใว้ให้คนรุ่นหลังๆได้ศึกษา เพราะผมเกิดมาพ่อผมก็เล่าถึงหลวงพ่อเปิ่นให้ฟังครับ พ่อผมเป็นทหารพรานที่สมัยที่ไทยรบกับเวียดนามครับ ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นและหลวงพ่อเอียครับ พ่อผมสักเสือกับหวงพ่อเปิ่นครับ ทั้งกองร้อยรอดกลับมาสองคนครับ ตอนนี้ผมก็สามสิบห้าแล้ว พ่อบอกว่า หลวงพ่อเปิ่นท่านขลังและเก่งตั้งแต่สมัยท่านอยู่วัดเขมาแล้วครับ ผิดถูกผมขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ 15; 02; 05; เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับพี่ๆน้องๆ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
วัตถุงมงคลของหลวงปู่ราคาไม่เบาหรอกครับนี่ขนาดยังไม่ลงหนังสือ ยังหากันยากมากแถมราคายังสูงอีกด้วย
...ผมว่าหากจะให้เอาวัตถุมงคลลงหนังสือ ลองเป็นการทำให้ประชาชนได้รู้จักวัดบางพระ
และเกียรติคุณ คุณงามความดีของหลวงปู่ให้มากขึ้นดีกว่าครับผม เพราะเมื่อมีการเลื่อใสศรัทธาเกิดขึ้น
คนก็ต้องการวัตถุมงคลของหลวงปู่เพื่อให้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ และเพื่อให้เกิดเป็นสิริมงคลแก่ตนเอง
หรือเพื่อเหตุผลอื่นอีกนานาประการครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   การนำวัตถุมงคลไปประชาสัมพันธ์ก่อนอื่นเลย
ต้องใช้ทุน น้อยมากที่หนังสือพระนำมาลงให้เปล่าๆ
   (พระสงฆ์ที่ท่านสร้างของใหม่ๆ ผมนำประวัติ นำเรื่องมาลงเวปบางเวป
เจ้าของเวป ยังไปถามลูกศิษย์ท่านอื่นเลยว่ามีเปอร์เซ็นไหม)

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ
ถ้าให้วัดเติบโตไปเรื่อยๆแบบนี้ ก็อยู่แบบนี้ละครับ
ให้เป็นเรื่องของการบอกกันปากต่อปาก
อย่าเป็นพุทธพาณิชเลย
จะเห็นได้ว่าหลังจากที่หลวงปู่ไม่อยู่แล้ว
คนกลับมาไหว้ครูเยอะขึ้นทุกปี ทุกปี
   ไม่จำเป็นต้องออกสื่อโฆษณา
ออกหนังสือหรือเคเบิ้ลที่ทีวีเลย

อีกเรื่องอยากให้เห็นใจศิษย์รุ่นใหม่ๆบ้าง
วัตถุมงคลรุ่นเก่าที่ทันหลวงพ่อ
  อยู่ในมือคนเก็บมากว่าคนบูชา
ถ้ามีการโฆษณาวัตถุมงคลรุ่นใหม่ขึ้น
รุ่นเก่าก็จะทะยอยขึ้นราคาไปอีก
  ซึ่งราคาในปัจุจบัน บางส่วนอยู่ความพอใจ
บางส่วนที่ขึ้นไปเพราะการเก็งกำไร

ความเห็นส่วนตัว
ไปแบบนี้เรื่อยๆ ละครับ
ช้าๆแต่มั่นคง
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour